กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามหน่อยครับ ล้อคู่นี้จะใส่หลัง เอ 31 ได้ป่าวจะติดอะไรมั้ย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 4061
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

4061

Registered
ขอถามหน่อยครับ ล้อคู่นี้จะใส่หลัง เอ 31 ได้ป่าวจะติดอะไรมั้ย
เช่น ซุ้ม หรือ โช้ค ขนาดของล้อ กว้าง 10 นิ้ว
ออฟ45 5รู114.3 265/35/18 รูปล้อตามลิ้งนี้ครับ

http://www.clubjz.net/showthread.php?t=32199

ผมว่า อาจจะติดข้างในได้ พวกโช๊ค, ปีกนก, หรือแม้แต่ซุ้มด้านใน
ผมก็ใส่หลัง 18X10 ออฟ +32 ไม่ติด แต่เหลือประมาณ 1 นิ้วจากด้านใน
แต่ถ้าคุณ จขกท. จะซื้อมาใส่ก็ได้นะคับ ถ้ามันติดจิงก็สามารถรองสเปเซอร์/อแดปเตอร์ออกมาให้หลบข้างในได้ แต่ถ้ารองออกมาก็ระวังอย่าให้มากเกินไป เพราะเด๋วล้อม้นจะล้นมาโดนซุ้มด้านนอกอีก ถ้าหลังไม่เตี้ยเท่าไหร่ ล้นออกมานิดๆ ไม่เป็นไรคับ ของผมก็ล้น
ล้อสวย ถ้าราคาไม่แรงก็จับมาก็ได้คับ ถ้าเอามาลองใส่แล้วติด เสียตังค์รองสเปเซอร์/อแดปเตอร์คู่ละไม่เกิน 2000 คับ หรือถูกกว่านั้น

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ใส่ไปไม่ติดหรอกครับ แต่ใช้งานจะมีปัญหาเวลารถยุบตัวล้อจะไปครูดพลาสติคบังท่อเติมน้ำมันด้านขวา ครูดไปเรื่อยๆ พลาสติคก็ขาดและอาจถึงท่อเติมน้ำมันก็จะรั่วครับ. เวลาเติมน้ำมันตามปั้มจะไหลโกรกเชียว..
แก้ไขโดยการรองสเปเซอร์ได้ครับ

ไปถอดล้อลองใส่มาแล้วครับติดโช้คด้านในต้องรองสเปนเซอร์ประมาณ 1 นิ้วครึ่ง แต่ล้อก็ล้นออกมานอกซุ้มอีกประมาณ 1 นิ้ว

ต้องหาสเปนเซอร์ รองโช้คอีกประมาณ 1 นิ้ว เพื่อให้ตัวรถสูงขึ้นอีก

ลองหาคู่ใหม่ก่อน ถ้าไม่มีก็คงต้องทำ เพราะชอบ :coolly-0023: