กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามเกี่ยวความร้อนหน่อยนะครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tomsiam42
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

tomsiam42

Registered
คือผมเครื่อง1เจโบเดิม...ขับปกติ...90-95 และเวลาซัดก์เกือบๆๆ100 องศา...มันร้อนเกินไปไหมครับ...พัดลมไฮดรอลิคครับ

ร้อนเกินไปคับ เครื่องเก่าผม1เจเมื่อก่อน ซัดยังไงรถติดร้อนยังไร ไม่เคยถึง95 แต่ของผมพัดลมไฟฟ้านะคับ

ร้อนเกินไปด้วยครับ เมื่อก่อนผมใช้ 2JZGTE พัดลมไฮโดรลิค เวลาซัดก็แค่ 90 เท่านั้นแต่เวลารถติดเยอะๆ ขยับมาที่ 95 ครับ

สิ่งที่ควรดู
1.หม้อน้ำ สนิมเยอะไหม ตันหรือเปล่า ครีบระบายมีเศษสิ่งสกปรกมาติดอยู่มากน้อยเพียงใด น้ำในหม้อน้ำสีขุ่นหรือขุ่นครัก เปลี่ยนน้ำใหม่ไปเลยก็ดีนะ หรือจะเติมน้ำยาหล่อเย็นด้วยก็โอ
2.พัดลมไฮโดรลิค ยังคงหมุน 2 Step ดีอยู่หรือเปล่า ความเร็วต่อรอบของพัดลมมันเนือยๆ ไปไหม
3.พัดลมแผงแอร์ก็เช่นเดียวกัน ทำงานอยู่หรือป่ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน