กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอสอบถาม เรื่อง เกียร์ คับ (รบกวนหน่อยคับ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย iconrayong
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

iconrayong

Registered
สวัสดีคับ พี่ๆ ชาว เซฟิโร่ คลับ
พอดีผมเป็นสมาชิกใหม่ ตอนนี้มันปัญหา อยากให้พี่ๆช่วยหน่อยคับ
คือผมใช้ เซฟิโร่ รุ่น A32 2.0vq อยุ่คับ
ตอนนี้มีอาการคือว่า เวลากลับรถ เวลารอบเดินเบา ประมาณ 1000-1500 + 2000 ขณะที่ใส่เกียร์ D อยุ่ เหมือนมันเป็นเกียร์ ว่าง อ่ะคับ
พอขับทางตรง เวลา เบรก ชลอจะติดไฟแดง ก็เป็นอีกคับ (ส่วนใหญ่จะเป็นรอบต่ำ)

รบกวนด้วยนะคับ
ปล.เท่าที่ได้อ่านกระทุ้เก่า ตัว เซ็นเซอร์ มันอยุ่ตรงไหน แล้วเป็น เซ็นเซอร์อะไรคับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน