กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขาย CEFIRO RB20DET 430HP

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31755
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31755

Cefiro-Thailand Members
SOLD CEFIRO RB20DET 430HP

ขาย CEFIRO

ภายนอก
สีเหลือง ลอกทำสีใหม่ทั้งคันบางๆครับ บอดี้สวย
ฝากระโปรงหน้า-หลังคาร์บอน กันชนท้ายอูม
เจาะแก้มหน้่า ทำ wide body หน้า-หลัง
ไฟท้าย 24 แดง

เครื่อง
RB20DET ประกอบที่ toon engine shop
กล่องทอง F-Con V Pro 3.1 Tune By Speed D
เกียร์ RB25DET
ครัชต์ OS 2 แผ่น
เทอร์โบ Holset HX35 A/R70
เฮดเดอร์ ช่างต๋อง
Blowoff HKS SQV หัวเบนซ์
อินเตอร์ TRUST
เวสเกตถาวร
แคม JUN 272 lift 9.3 + spocket
หัวฉีด 550 c.c.
เรกุเรต sard
ปั๊มติ๊ก nismo
กรองเห็ด HKS
ลิ้น VH45 + ท่อไอดี RB26
ท่อเดิน สแตนเลสทั้งเส้น+พักปลาย 4"

ช่วงล่าง
ล้อ TE37 ก้านยกแท้ สีทอง 17"x9"
โช๊ค TEIN HA ปรับเกลียว หน้า - หลัง
ช่วงล่าง + เบรค skyline R33
เฟืองท้ายเต็ด Cusco
ค้ำโช๊คหน้า - หลัง
หนวดกุ้งหน้า Tein
ห่วงหลัง volko แขนสั้น แขนยาว
ประกับแพอลูมิเนียม

ภายใน
เบาะคนขับ Bride Artis III แท้ สีแดง + เบลท์ TAKATA แท้
เบาะคนนั่ง Bride Brix แท้ สีแดง + เบลท์ Greddy แท้
โรล์บาร์ 6 จุด
พวงมาลัย nardi ลายเซนต์ หุ้มหนังกลับ
หัวเกียร์ nismo
เท้าแขนกลาง R32
แอร์ digital
เกจ์วัด Greddy หน้ามุก warning 4 ตัว
ปรับบูสไฟฟ้า Profect B Spec II
ทามเมอร์ HKS
วิทยุ CD

รถเครื่องและช่วงล่างสมบูรณ์มากพร้อมใช้ครับ

SOLD

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

สวยด้วยแรงด้วยแล้วมีรูปห้องเครื่องไหมครับอยากเห็นครับ

ขอบคุณครับ รูปห้องเครื่องยังไม่ได้ถ่ายครับ เดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูทีหลังนะครับ

รูปห้องเครื่องครับ

ไฟล์แนบ

64.9 KB · อ่าน: 1,880
โอ้วว Back ground เป็น Mo-ik-kai car&wax ซะด้วย

เครื่อง+ครัชต์ตั้งแต่ประกอบมาใหม่ใช้งานไปน้อยครับ อะไรที่ไม่ดีเช็คเปลี่ยนหมดแล้วครับ ล่าสุดก็มีเพิ่งเปลี่ยนเทอร์โบไปครับ เอาไปซิ่งต่อได้ยาวๆครับ คันนี้ถ้าขับธรรมดาก็ไม่ค่อยกินน้ำมันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน