กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ครีเอทีพ เก่งๆ แถวนี้มีมั้ยคร๊าบ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31670
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31670

The Doctor
Cefiro-Thailand Members
ผมขายกาแฟ เล็กๆน้อยๆ ในเมืองทอง

อยากใด้ แบบว่า mascot น่ารักๆ

สโลแกน เท่ห์ๆ แนวๆ

เช่น impression of espresso เงี้ย

รูปแบบป้าย เมนู หน้าร้าน สวยๆ

ใครพอมี ความสามารถ ช่วยผมใด้มั่งอ่ะ

หลายหัวต้องดีกว่าหัวขี้เลื่อยของผมหัวเดียว ครับ

ก่อนอื่นคุณพี่ต้องบอกก่อนนะครับ คร่าว ๆ ว่าอยากได้รูปแบบไหน รูปการ์ตุนประมาณไหน
เพราะมันกว้างเหลือเกิน จำกัดวงแคบนิดนึงนะจ๊ะ ทีถ่ามไม่ใช่ทำได้ แต่บอกไว้เผื่อคนอื่นเค้าจัดให้

ก่อนอื่นคุณพี่ต้องบอกก่อนนะครับ คร่าว ๆ ว่าอยากได้รูปแบบไหน รูปการ์ตุนประมาณไหน
เพราะมันกว้างเหลือเกิน จำกัดวงแคบนิดนึงนะจ๊ะ ทีถ่ามไม่ใช่ทำได้ แต่บอกไว้เผื่อคนอื่นเค้าจัดให้
:coolly-0031:

ลองคุย ๆ กะคนทำกราฟฟิคเป็นอ่ะ
เช่นน้าเก้น386 ไอต้า1116 ไอเล่688 อะไรประมาณนี้อ่ะ

น้าหาร้านไอดอลในฝันของน้าก่อน ว่าประมาณไหน

อย่าเป็นแบบแถวกิ่งแก้วล่ะ ร้านกาแฟสด ทำสไตล์ แรคเก้เฮติ สีสันฉูดฉาด ข้างร้านเป็นยาดองอีก จบเลย....

น้าหาร้านไอดอลในฝันของน้าก่อน ว่าประมาณไหน

อย่าเป็นแบบแถวกิ่งแก้วล่ะ ร้านกาแฟสด ทำสไตล์ แรคเก้เฮติ สีสันฉูดฉาด ข้างร้านเป็นยาดองอีก จบเลย....
555555555555...:coolly-0028:

ดูจากร้านแล้วก็ดูดีมีสไตล์อยู่แล้วนะครับพี่เหน่ง ก็ไม่ต้องครีเอทีฟโปรเทพอะไรมากมาย มี Roll up หรือ J-flax ซักตัวหรือ2ตัว ตั้งมุมหน้าร้าน ...แล้วก็ แมสคอสซักตัวน่ารักๆ เกี่ยวกะกาแฟ หรือจะเอารูปปลาโลมา ถือถ้วยกาแฟก็ได้ครับ ผมอยู่แถวๆ วงเวียนพระราม๕นี่เอง ยังไงรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกทีครับ เผื่อมีไอเดียเด็ดๆ

ลองดูหลายๆที่ก่อนแล้วเอามาประยุกใช้....ของเขาคิดกันไว้แล้ว ไม่จำเป็นต้องคิดใหม่ให้แหวกแนว แค่เอาไปคิดต่อยอด

อยากให้ไปดูแถวๆที่ขายต้นไม้ คลอง5-คลอง10 มีแนวๆหลายที่

http://snow-blog.blogspot.com/2011/04/blog-post_18.html

เอาใว้เป็นแนว

จอดข้างทาง แล้วมีเก้าอี้ ซัก2ชุด บวกกับร่มหน่อย เป็นอะไร ที่โดนใจสุดๆ ยังไงก็ต้องเดินเข้าไปซื้อ

ไฟล์แนบ

147.9 KB · อ่าน: 55
    25.7 KB · อ่าน: 54
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมขายกาแฟ เล็กๆน้อยๆ ในเมืองทอง

อยากใด้ แบบว่า mascot น่ารักๆ

สโลแกน เท่ห์ๆ แนวๆ

เช่น impression of espresso เงี้ย

รูปแบบป้าย เมนู หน้าร้าน สวยๆ

ใครพอมี ความสามารถ ช่วยผมใด้มั่งอ่ะ

หลายหัวต้องดีกว่าหัวขี้เลื่อยของผมหัวเดียว ครับ

ไม่รู้ว่าผมพอทำได้รึปล่าวนะครับ

สโลแกนนี้คือยังไงอ่าครับ

แต่ถ้าเรื่อง อีราส ผมรู้ครับ

ตอนนี้ทำออกแบบโลโก้อยู่มีไรให้ช่วยก็บอกได้นะครับไม่คิดตัง

0838222395 ต้น ช่วงนี้ว่างครับ

http://snow-blog.blogspot.com/2011/04/blog-post_18.html

เอาใว้เป็นแนว

จอดข้างทาง แล้วมีเก้าอี้ ซัก2ชุด บวกกับร่มหน่อย เป็นอะไร ที่โดนใจสุดๆ ยังไงก็ต้องเดินเข้าไปซื้อ

อันนี้ทำแน่น้องรอกระบะผ่อนหมดปลายปีนี้ แล้วครับ

ไม่รู้ว่าผมพอทำได้รึปล่าวนะครับ

สโลแกนนี้คือยังไงอ่าครับ

แต่ถ้าเรื่อง อีราส ผมรู้ครับ

ตอนนี้ทำออกแบบโลโก้อยู่มีไรให้ช่วยก็บอกได้นะครับไม่คิดตัง

0838222395 ต้น ช่วงนี้ว่างครับ

เด๋วโทรหาครับ :coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน