กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ควรคิดเท่าไหร่ดี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31590
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31590

Cefiro-Thailand Members
Registered
พอดีที่บริษัทจะมีการปรับอัตราการจ่ายค่าน้ำมันเซลล์ เลยอยากทราบว่าถ้าทางบริษัทให้เสนอผมควรเรียกเท่าไหร่ดี

มี 2 แบบ

1.แบบรายเดือน เช่น เดือนละ 10000 วิ่งเท่าไหร่ก็ตามนั้นเลย (แพง/ถูกไปมะ 555)
2.แบบคิดตาม กิโลเมตร เช่นโลละ 7-8 บาท อะไรประมาณเนี่ย

ช่วยๆผมหน่อยนะ 555 คิดไม่ออก

รถผม RB 20 NEO6 2,000CC AUTO ไม่โบ

กิโลละ 7-8 บาทดีกว่าครับ เดือนใหน วิ่งมากๆ จะได้ไม่ขาดทุน ถ้าวิ่งน้อยก็
เบิกน้อยเป็นการช่วย บริษัท ไปอีกทาง
แล้วเอารถไปติดแก๊สซะ เหอะๆๆ

รถเอ็งกินแก๊สแล้วนี่หว่า ยังจะมาเล่นค่าน้ำมันอีก แผนสูงๆ

"" วันนี้กลับมาแว้ว ..."
อั๊มขี้โกงนี่หว่า ติดแก๊สแล้วเบิกค่าน้ำมัน ถ้าติดแก๊สแล้ว ข้อไหนก้อได้ทั้งนั้นแหละ แต่ถ้ายังข้อ 2 คุ้มกว่า

เวง ก็ MD เขาบอกไม่ให้บอกไครว่าเราไปติดแก๊วมาอะ 555
พึ่งเข้าประชุมมา
ได้ วิ่งใน กทม 8000 บาท + ค่า MA
ตจว โลละ 4 บาท
ค่า Tel 1000 บาท

ไม่รู้ว่าจะผ่านไหมต้องรอฟังผล 555

เอาแบบไหนก้อได้ให้มันพอค่าสีอ่ะ....

(มาเป็นสาวกสีส้มซะดีๆ):biggrin: :biggrin:

ไฟล์แนบ

79.5 KB · อ่าน: 212
ผมก็ใช้แบบเหมาทั้งเดือนเอาคับ เผื่อมีอู้บ้าง ถ้าเช็คเป็นกิโลระยะยาวอาจเป็นผลเสียกับ เซลล์

เอาเป็นกิโลดีกว่าเหมารายเดือนว่ะ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เมิงเองคงประเมินงานเมิงได้ว่า
เดือน ๆ นึงเมิงวิ่งเยอะแค่ไหน เอาแบบไหนคุ้มกว่ากัน

เอาเป็นกิโลดีกว่าเหมารายเดือนว่ะ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เมิงเองคงประเมินงานเมิงได้ว่า

เดือน ๆ นึงเมิงวิ่งเยอะแค่ไหน เอาแบบไหนคุ้มกว่ากัน

พูดจาไม่สุภาพเลย "ไอ้คุณพี่ออย" มา โมงเมิงไรเนี่ย รับไม่ได้ 555

พี่ก็อย่าว่ะซิโว้ย 5555555

เยี่ยม ว่ะ มีค่าน้ำมันให้ซ่ะด้วย ....เด๋วไปทำบ้างน่ะ

เขารับแบบขอ แมนๆ อะโอ 555 เห็นเขาพูดกันไม่รูโอเป็นงั้นรึเปล่า555

ถะ ถะ ถุ๊ยส์...

ดูเขาทำนะทุกท่าน

เฉพาะค่าน้ำมันเดือนล่ะหมื่นก็โอนะคับ แต่อย่าลืมค่าเสื่อมด้วยนะคุยให้ดี

อีกนิดนึง เพราะรถไม่ใช่เติมแค่น้ำมันหรือแก๊ซแล้ววิ่งได้ ก็ต้องมี น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบลค น้ำมันเกียร์ ผ้าเบลคอันนี้ไม่มีวิ่งได้แต่หยุดไม่ได้คับ:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน