กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++คุณคิดยังงัย เมื่อเวลาคุณโพสต์กระทู้แล้วโดนลบ++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31211
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

:eeek: อย่าไปใส่ใจเล๊ยยยถ้าเค้าคิดว่าเค๊าทำแบบนั้นแระมันดีก็ให้เค้าทำไปเห๊อะพี่ออย
ปล.ความคิดป๋มนะถ้าไม่ถูกใจใครขออภัยด้วย:redface: :redface:

[TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">:eeek: มันยังมีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นอีกเหรอเนี่ย ********************
:tongue: ปัญหาระหว่างCef-thai & Cefclub. ป๋า..เองคิดว่ามันน่าจะ จบ กันไปตั้งนานแล้ว ถ้ายังอยู่ในสมัยที่เกิดเหตุสมัยนั้น ก็ว่ากันไป แต่ป่านนี้แล้ว 4 ปีแล้วนะครับ พวกเราเองก็เสมือน พี่-น้อง ตัวป๋าเอง ก็แจ้งเกิดที่ Cefclub. แล้วเกิดปัญหาไม่เข้าใจกัน ซึ่งมันก็ผ่านไปแล้ว...อย่าไปรื้อฟื้นมันอีกเลย แล้วปัญหาที่เกิดขึ้นก็ทำให้สมาชิกหลายกลุ่ม ในขณะนั้น ต้องออกมานั่งประชุมโต๊ะกลมกัน ผลสรุป..จากที่นั่งประชุมกันหลายครั้ง ในที่ประชุม ขอให้ดำรงสถานะอยู่ใน Cefclub. ต่อไป ซึ่งเป็นเสียงส่วนใหญ่ จากกลุ่มธนบุรี , บางนา , ซิ๊กเก้นซอร์ฟ , Dreemteam ตลอดจนกลุ่มย่อยๆ ในวันนั้น
:burn: แล้วป๋า..ก็ไม่เห็นด้วยที่จะเสนอหน้ากลับไป ว่ากันแฟร์ๆ เมื่อเจ้าของบ้านเขาไม่เต็มใจต้อนรับ เราก็ต้องเคารพสิทธิ์ ของเจ้าบ้านที่จะไม่เข้าไป อยู่ในบ้านของเขา ใครจะอยู่ ใครจะไป ว่ากันไป บังคับกันไม่ได้...
:redface: ในที่สุดป๋า...ก็ทำการเปิดบ้านหลังนี้ขึ้นมา โดยขอร้องเจ้า Godzila a31003 ช่วยดำเนิน การในส่วนของการจดโดเมน สร้างเว็ปบอร์ด เมื่อวันที่ 19 กันยายน 2546 และเปิดตัวชมรมฯ ที่ร้าน "กุ้งเต้น" ถนนเกษตร-นวมินทร์ จนพวกเราทุกคน ได้มาอยู่ร่วมกันในขณะนี้แหละ
:confused: ผ่านมาตั้ง 4 ปีแล้ว ที่จริงพวกเราก็ พี่-น้อง กันทั้งนั้น ก็ไม่น่าจะมีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้น เลยนิ....น่าจะปลดปล่อยความคิด เรื่องเก่าๆ ที่ผ่านมาแล้วออกไปเสียบ้าง ก็ดี
[/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY]

เอาง่ายๆนะพี่ บ้านเรามีกฎเรา บ้านเค้ามีกฎเค้า

ถ้าไม่สบายใจก็ไม่ต้องเล่น ถ้าทนได้ก็ต้องทน

ต่อไปเราไปอาศัยพื้นที่ของเค้าในการใช้ประโยชน์ เหอๆๆ

ถ้าไม่สะดวกใจก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า ไม่มารมณ์เสียให้เปลืองเวลา

รู้ๆกันอยู่ว่ามีอะไร :boss: :boss: :boss:

:eeek: อย่าไปใส่ใจเล๊ยยยถ้าเค้าคิดว่าเค๊าทำแบบนั้นแระมันดีก็ให้เค้าทำไปเห๊อะพี่ออย
ปล.ความคิดป๋มนะถ้าไม่ถูกใจใครขออภัยด้วย:redface: :redface:

ไม่ถูกใจผมครับ :biggrin:

ok!!!!!!!!
เรื่องเก่าก่อน......เฮ้อ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
แล้วก้อเริ่มที่จะเบี่ยงเบน...อีกแล้ว

อดไม่ได้ ต้องเข้ามาใช้พื้นที่อีกครั้งเพื่อ"ให้กำลังใจ"กันครับ
ส่วนตัวผมไม่มีปัจจัยอะไรมากดดันต่อความคิดเห็นตัวเอง
แต่จะบอกกันว่า เท่าที่เห็นอยู่นับตั้งแต่เข้ามาจนถึงตอนนี้
เมื่อทบทวนกับเหตุการณ์เท่าที่รู้คร่าวๆ

ถือว่า cefiro-thailand มากันถูกทางแล้วครับ
เราสามารถที่จะมีชื่ออยู่ในสังคมใหญ่ได้
จะขอก้อแต่ ให้พี่น้องเหนียวแน่นกันไว้ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้คณะทำงานทุกคน ที่เสียสละให้กับชมรมครับ

อะนะ ก็อย่างที่ว่า เค้าไม่อยากให้เราไปที่นั่นเราก็มะต้องไป เพราะเราถือซะว่าเราแค่อยากกระจายข่าวให้เค้าทราบแค่นั้นเองอะครับ

แล้วมันลบแต่ของพี่ออย หรือของทุกคนที่แปลกหน้าอ่ะ ...ยังไงก็อย่าไปใส่ใจเลย ยังไงก็ใช้ เซฟ เหมือนกัน ..(เป็นมานานแล้วเหรอ ปัญหาเนี่ยป

จาก - เปาเปาเกิร์ล -

อำนาจมันเป็นของหวาน
ส่วนใหญ่ไปอยู่ในมือใครแล้วมักจะควบคุมกันไม่ค่อยได้
เคยเจอ Mod ของบางกลุ่มบางเว็บเหมือนกัน
นึกอยากแบนใครก็แบน โดยไม่มีเหตุผล

บางคนตอนไม่ได้เป็น Mod ( MOD. แปลว่า ผู้ดูแล ) ก็ทำตัวดี
ยังช่วยด่าการกระทำแบบไร้สาระ
แต่วันนึง พอได้เป็น Mod กลับทำตัวแบบนั้นซะเอง

เพราะฉะนั้นก็ทำใจค่ะ อย่างที่บอกกันว่า ...อยู่ได้ก็อยู่ ทนได้ก็ทน..
เว็บนั้นไม่ใช่ของเรา จะไปทำไรเค้าได้
เข้าไปเล่น เสียจิต เปล่าๆ

ว่ากันแฟร์ๆ เมื่อเจ้าของบ้านเขาไม่เต็มใจต้อนรับ
เราก็ต้องเคารพสิทธิ์ ของเจ้าบ้านที่จะไม่เข้าไป
อยู่ในบ้านของเขา ใครจะอยู่ ใครจะไป ว่ากันไป
บังคับกันไม่ได้...
ขออนุญาตcopy ข้อความพีโจ้บางส่วนมา
ในฐานะคนที่พึ่งออกมาจากบ้านเก่า
ใช้ชื่อ ลุงขี้เมา หรือ บางคนอาจรู้จักในนาม โจ้ขี้เมา
ผมอยู่ที่นั่นมานาน แต่ก็ไม่ทันการมีปัญหาระหว่างคลับ
ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วยซ้ำ หัดเล่นเน็ตด้วยซ้ำ มาหาคนซ่อมรถให ้มีปัญหาโคตรเยอะ กะรถซังกะบ๊วยเนี่ย
เหมือนใครหลายๆคนที่นี่
แต่เข้าแล้วก็อยู่ไปเรื่อย ขี้เกียจหาคนรู้จักใหม่
เขียนเนี่ยก็ไม่ใช่อยากแมน
ผมไม่พอใจ ก็ออก แล้วไม่เข้าบ้านเก่าอีก
ไม่เปิดดูด้วยซ้ำ ไม่มีปัญหาทางอารมย์
อยู่ทีนั่นก็โดนตัด โดนลบไปตามประสาของเขา
แต่ผมก็ไม่ได้โกรธเคื่องอะไร เพราะเขาเป็นเจ้าของบ้าน
เราเป็นลูกบ้านก็ เคารพ ในการตัดต่อ ลบทิ้ง
โดนบ่อยๆไป ก็เฉยๆ มันเป็นสิทธิ์ของเจ้าของบ้าน
ใครไม่พอใจพี่โจ้ประธานที่นี่ ไปเขียนด่าที่โน่น
ผมก็เขียนอย่างเนี้ย เหมือนกัน
ว่าบ้านมีกฎ อยู๋ในบ้านเขาต้องเคารพกฎของเขา
ผิดถูกไม่ทราบ แล้วแต่เจ้าบ้าน
เขาไม่ชอบก็ไม่ต้องไปเขียนอะไรให้รกบ้านของเขา
สรุปคือ ต่างคนต่างอยู่ ใครอยากแปะสติกเกอร์ไม่เหมือนเราก็ไม่ผิด
ขี่เซฟเหมือนกัน ไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว
ไม่น่ายึดติดกับสิ่งที่เห็น เน็ตล่มจะเอาสมาคมที่ไหนมา
ออกความเห็นแค่นี้ ขอบคุณ น่าจะไมโดนด่านะ:biggrin:

ว่ากันแฟร์ๆ เมื่อเจ้าของบ้านเขาไม่เต็มใจต้อนรับ
เราก็ต้องเคารพสิทธิ์ ของเจ้าบ้านที่จะไม่เข้าไป
อยู่ในบ้านของเขา ใครจะอยู่ ใครจะไป ว่ากันไป
บังคับกันไม่ได้...
ขออนุญาตcopy ข้อความพีโจ้บางส่วนมา
ในฐานะคนที่พึ่งออกมาจากบ้านเก่า
ใช้ชื่อ ลุงขี้เมา หรือ บางคนอาจรู้จักในนาม โจ้ขี้เมา
ผมอยู่ที่นั่นมานาน แต่ก็ไม่ทันการมีปัญหาระหว่างคลับ
ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วยซ้ำ หัดเล่นเน็ตด้วยซ้ำ มาหาคนซ่อมรถให ้มีปัญหาโคตรเยอะ กะรถซังกะบ๊วยเนี่ย
เหมือนใครหลายๆคนที่นี่
แต่เข้าแล้วก็อยู่ไปเรื่อย ขี้เกียจหาคนรู้จักใหม่
เขียนเนี่ยก็ไม่ใช่อยากแมน
ผมไม่พอใจ ก็ออก แล้วไม่เข้าบ้านเก่าอีก
ไม่เปิดดูด้วยซ้ำ ไม่มีปัญหาทางอารมย์
อยู่ทีนั่นก็โดนตัด โดนลบไปตามประสาของเขา
แต่ผมก็ไม่ได้โกรธเคื่องอะไร เพราะเขาเป็นเจ้าของบ้าน
เราเป็นลูกบ้านก็ เคารพ ในการตัดต่อ ลบทิ้ง
โดนบ่อยๆไป ก็เฉยๆ มันเป็นสิทธิ์ของเจ้าของบ้าน
ใครไม่พอใจพี่โจ้ประธานที่นี่ ไปเขียนด่าที่โน่น
ผมก็เขียนอย่างเนี้ย เหมือนกัน
ว่าบ้านมีกฎ อยู๋ในบ้านเขาต้องเคารพกฎของเขา
ผิดถูกไม่ทราบ แล้วแต่เจ้าบ้าน
เขาไม่ชอบก็ไม่ต้องไปเขียนอะไรให้รกบ้านของเขา
สรุปคือ ต่างคนต่างอยู่ ใครอยากแปะสติกเกอร์ไม่เหมือนเราก็ไม่ผิด
ขี่เซฟเหมือนกัน ไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว
ไม่น่ายึดติดกับสิ่งที่เห็น เน็ตล่มจะเอาสมาคมที่ไหนมา
ออกความเห็นแค่นี้ ขอบคุณ น่าจะไมโดนด่านะ:biggrin:

ตัวปลอมอีกละ ทำเป็นมีสาระ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน