กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ตัวถังสีนึง ชุดแต่งอีกสีนึง ผิดกฎหมายด้วยหรอคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311143
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311143

Cefiro-Thailand Members
พอดีวันนี้โดนตำรวจเรียกคับ
สาเหตุที่เรียกก็คือ สีตัวรถกับชุดแต่งคนละสีกัน
งงคับ ก็เห็นบางคันก็คนละสีเหมือนกันนี่นา

...โดนไปเลยคับร้อยนึง
พอดีโดนข้อหาไม่ติดป้ายทะเบียนท้ายด้วยเลยยอมจอมแต่โดยดี แฮะๆ:coolly-0039:

แต่ข้องใจคับ เรื่องสีรถเนี่ย
ไงใครพอรู้ช่วยไขให้กระจ่างด้วยคับ
ถ้ามีตัวกฎหมายอ้างอิงด้วยยิ่งดี
เผื่อคราวหน้าใช้ยันกับตร.ได้ถ้ามันไม่ผิด

ครับผิดครับ เพราะถ้าจะให้ถูก ต้องแจ้งเป็น 2 สีครับ
แต่ผมรอดมาได้ทุกทีเพราะจะบอกว่า รถชนเพิ่งซื้อมายังไม่ได้ทำ แต่ก็แค่กันชนชิ้นใดชิ้นนึง แต่ทำไมไม่ติดทะเบียนหลังหล่ะครับ

ไม่น่าได้ครับ เพราะมันออกแนวทูโทนแล้ว

พอดีว่าเปี่ยนกันชนแล้วกรอบทะเบียนเดิมมันเข้าไม่ได้อะคับ(มันยาวไป)
ก็เลยปล่อยไว้ก่อน กะว่าพรุ่งนี้จะไปหาซื้ออันใหม่แถวเซียงกงบางนาน่ะคับ

ยังงี้แจ้งเป็นสองสีนี่ค่าใช้จ่ายเท่าใหร่หรอคับ แล้วต้องไปทำที่ใหนอ่าคับ
ผมอยู่แถวรามคำแหงอะ มีทำได้ที่ใหนใกล้ๆมั้ยคับ
(ไม่อยากทำสีกันชนอะคับ ผมว่าสองสีมันสวยอยู่แล้ว เป็นน้ำเงินเข้มกัยสว่าง แฮะๆ)

พอดีว่าเปี่ยนกันชนแล้วกรอบทะเบียนเดิมมันเข้าไม่ได้อะคับ(มันยาวไป)
ก็เลยปล่อยไว้ก่อน กะว่าพรุ่งนี้จะไปหาซื้ออันใหม่แถวเซียงกงบางนาน่ะคับ

ยังงี้แจ้งเป็นสองสีนี่ค่าใช้จ่ายเท่าใหร่หรอคับ แล้วต้องไปทำที่ใหนอ่าคับ
ผมอยู่แถวรามคำแหงอะ มีทำได้ที่ใหนใกล้ๆมั้ยคับ
(ไม่อยากทำสีกันชนอะคับ ผมว่าสองสีมันสวยอยู่แล้ว เป็นน้ำเงินเข้มกัยสว่าง แฮะๆ)

ไปทำที่ขนส่งครับ แจ้งเปลี่ยนสี ค่าใช้จ่าย ไม่น่าเกิน200 มั๊งครับ ค่าทำ
แต่รถมีอะไรที่ล่อแหลมกับขนส่งเปล่า เพราะรถแต่งเข้าไปโดนทั้งนั้น
อาจมีเสียเงินเยอะครับ ถ้าจะให้ดี จ้างข้างนอกดำเนินการให้ครับ
ลองดูครับ ในนี้ก็มีรับจ้างเปลี่ยนสี แต่จะบอกว่า เกินเปลี่ยนชุดแต่งแล้วไม่ชอบก็ต้องไปแจ้งกลับอีก สนุกหล่ะ

แจ้งเปลี่ยนสีมันต้องลงเล่มเลยนะ
คิดดี ๆ ก่อน เผื่อวันนึงอาจจะอยากทำสีเดียวทั้งคัน
จะได้ไม่ต้องไปแจ้งใหม่

ขอบคุณครับ
คิดอยากทำสีอยู่เหมือนกัน แต่อยากเปี่ยนทั้งคันไปเลย
อยากได้สีม่วงเข้มๆเงาๆอ่าคับ
ปล.ผมไม่ใช่เกย์นะ แฮะๆ

เคยขับอยู่หลายปีไม่เคยโดนเรียกเลยนะ ตัวถังสีบรอนฟ้า กันชนขาว แก้มขาว วิ่งได้เป็นปีๆเลย.....

แค่เสกิตคนละสี ขนส่งมันจะรับแจ้งหรือป่าว เด๋วบอกไม่ถึง 30% ของตัวรถอีก...

จับตำรวจกะขนส่งไปนั่งคุยกันเองจะดีมั๊ย เดือดร้อนชาวบ้าน....

อ้อฝาดำมา ตำรวจว่าไงรู้รึป่าว....

ประชาชน : "ขนส่งไม่รับแจ้งอ่ะครับ เค้าบอกไม่ถึง 30% ของตัวรถ"

ตำรวจไทย : "ก้อเวลามองจากด้านหน้ามันเกิน 30% นี่นา"

ประชาชน : -_____-/'//'/

(ตอนจับก้อมายืนข้างๆแล้วนี่ไง ไม่ถึง 30%แล้ว)555

เคยขับอยู่หลายปีไม่เคยโดนเรียกเลยนะ ตัวถังสีบรอนฟ้า กันชนขาว แก้มขาว วิ่งได้เป็นปีๆเลย.....

แค่เสกิตคนละสี ขนส่งมันจะรับแจ้งหรือป่าว เด๋วบอกไม่ถึง 30% ของตัวรถอีก...

จับตำรวจกะขนส่งไปนั่งคุยกันเองจะดีมั๊ย เดือดร้อนชาวบ้าน....

อ้อฝาดำมา ตำรวจว่าไงรู้รึป่าว....

ประชาชน : "ขนส่งไม่รับแจ้งอ่ะครับ เค้าบอกไม่ถึง 30% ของตัวรถ"

ตำรวจไทย : "ก้อเวลามองจากด้านหน้ามันเกิน 30% นี่นา"

ประชาชน : -_____-/'//'/

(ตอนจับก้อมายืนข้างๆแล้วนี่ไง ไม่ถึง 30%แล้ว)555

ใช่ครับ.....
โดนล่าสุดแบบนี้เลย ตำรวจบอกต้องแจ้ง โดนปรับไป 200
พอไปขนส่งจะแจ้งลงเล่ม กลับบอกไม่รับแจ้งเพราะไม่ได้เป็นการทำสีของชิ้นส่วนรถ ถือว่าเป็นอุปกรณ์ตกแต่ง รับแจ้งลงเล่ม 2 สีไม่ได้

แล้วจะให้ทำยังไง ??? :coolly-0007::coolly-0028::coolly-0029:

ปล.ฝากระโปรงหน้าเคฟล่าห์ ถ้าคุณตำรวจเข้ามาอ่านก็ขอร้องช่วยไปเคลียร์ให้หน่อยนะครับ ว่าจะเอายังไง ? หรือจะคอยหาเงินด้วยวิธีนี้โดยไม่แก้ไขอะไรเลย :coolly-0020:

ขอบคุณครับ
คิดอยากทำสีอยู่เหมือนกัน แต่อยากเปี่ยนทั้งคันไปเลย
อยากได้สีม่วงเข้มๆเงาๆอ่าคับ
ปล.ผมไม่ใช่เกย์นะ แฮะๆ

555++
ไม่ต้องออกตัวขนาดนั้นก้อได้คั๊บ
ยังไม่มีใครเค๊าว่าเลยอ่ะ

พี่โด.........ไปดีก่า :coolly-0009:

ใช่ครับ.....
โดนล่าสุดแบบนี้เลย ตำรวจบอกต้องแจ้ง โดนปรับไป 200
พอไปขนส่งจะแจ้งลงเล่ม กลับบอกไม่รับแจ้งเพราะไม่ได้เป็นการทำสีของชิ้นส่วนรถ ถือว่าเป็นอุปกรณ์ตกแต่ง รับแจ้งลงเล่ม 2 สีไม่ได้

แล้วจะให้ทำยังไง ??? :coolly-0007::coolly-0028::coolly-0029:

ปล.ฝากระโปรงหน้าเคฟล่าห์ ถ้าคุณตำรวจเข้ามาอ่านก็ขอร้องช่วยไปเคลียร์ให้หน่อยนะครับ ว่าจะเอายังไง ? หรือจะคอยหาเงินด้วยวิธีนี้โดยไม่แก้ไขอะไรเลย :coolly-0020:

แรง...แต่ตรงประเด็น :coolly-0003:

555++
ไม่ต้องออกตัวขนาดนั้นก้อได้คั๊บ
ยังไม่มีใครเค๊าว่าเลยอ่ะ

พอดีเพื่อนผมหลายคนมันแอนตี้ส่ม่วงน่ะ
พอบอกอยากเปี่ยนสีรถเป็นม่วงมานเลยคิดกันกันไปโน่น 555

งี้เรื่องสีรถเราก็ทำไรไม่ได้น่ะสิ
ขนส่งก็ไม่ต่อให้
เถียงตร.ก็ทำไม่ได้
นักกฎหมายเถียงกะตร.ยังโดนตอกกลับเลยว่า "ผมมีปืนนะ"
...เซ็ง

พอดีเพื่อนผมหลายคนมันแอนตี้ส่ม่วงน่ะ
พอบอกอยากเปี่ยนสีรถเป็นม่วงมานเลยคิดกันกันไปโน่น 555

งี้เรื่องสีรถเราก็ทำไรไม่ได้น่ะสิ
ขนส่งก็ไม่ต่อให้
เถียงตร.ก็ทำไม่ได้
นักกฎหมายเถียงกะตร.ยังโดนตอกกลับเลยว่า "ผมมีปืนนะ"
...เซ็ง
บอกมันไปสิว่าผมฝึกวิชาฆ่าคนด้วยมือเปล่า อิอิ:coolly-0010:

ไม่รู้สี รถผมตาม Display ด้านข้างอะ
วิ่งมาแล้วกี่ปีหว่า จำไม่ได้ น่าจะ2 เกือบ3ปีและ
ผ่านด่านมาก็เยอะแต่ยังไม่เคยโดนเรื่องสีเลย ว่า 2 สี
รถสีเทา ชุดแต่ง Origin ขาว
เหอๆอย่างนี้มีเสียว

ว่าแต่ชุดแต่งนี้ท่านได้มาจากพี่ที่อยู่ฉะเชิงเทราปะครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยครับ

ไฟล์แนบ

72.1 KB · อ่าน: 56
จำไม่ค่อยได้แล้วคับว่าได้มาจากใคร(นานแล้วอะ)
แต่อาจจะใช่นะคับ เพราะจำได้ว่าพี่เค้ามาจากต่างจังหวัดเหมือนกัน
มันเป็นสีฟ้าสกายลายน์อะคับ(พี่เค้าว่าไม่เป๊ะแต่พยามให้เหมือนสุดแล้ว)

ตอนดำด้านก็วิ่งอยู่ 2 ปีมั้ง ...

ตัวถังสีเขียวก้านมะลิ ...

หน้า กาบข้าง หลัง หางหลังดำด้าน ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน