กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถาม...ใส่เกียร์ R แล้ว ใส่เกียร์ D แล้วรถมันไม่ไปต้องรอ20 วิ .

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 1175
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

1175

Registered
ใส่เกียร์ R แล้วถอยหลังแล้ว ใส่เกียร์ D เดินหน้า แล้วต้องเร่งเครื่อง ซักพัก ประมาณ20 วิ .ถึงจะไปอ่ะครับ ไม่รู้เป็นอาราย เอาไปเข้าศูนย์ นิสสัน มาครับ เครื่องอันเก่า ผมเอาไปเที่ยวมาแล้วมันพัง เลยต้องยกเครื่องใหม่ แล้ว ช่าง เค้าก็ทำไม่ได้อ่ะ
รถไปติดแก๊ซ มาด้วยอ่ะคร้าบ... ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยคร้าบ ว่าต้องทำอย่างไร
ขอบคุณมากคร้าบ :cry: :confused:

ถาม ใส่เกียร์ R แล้ว ใส่เกียร์ D แล้วรถมันไม่ไปต้องรอ20 วิ .

ใส่เกียร์ R แล้วถอยหลังแล้ว ใส่เกียร์ D เดินหน้า แล้วต้องเร่งเครื่อง ซักพัก ประมาณ20 วิ .ถึงจะไปอ่ะครับ ไม่รู้เป็นอาราย เอาไปเข้าศูนย์ นิสสัน มาครับ เครื่องอันเก่า ผมเอาไปเที่ยวมาแล้วมันพัง เลยต้องยกเครื่องใหม่ แล้ว ช่าง เค้าก็ทำไม่ได้อ่ะ
รถไปติดแก๊ซ มาด้วยอ่ะคร้าบ... ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยคร้าบ ว่าต้องทำอย่างไร
ขอบคุณมากคร้าบ :cry: :confused:

<!-- / message -->

รายละเอียดน้อยไปหน่อยคราบ
เครื่องเดิมหรือเปล่าหรือวางเครื่อง ตระกูล J
แล้วอาการนี้เป็นทุกครั้งหรือเปล่า หรือเป็นๆหายๆ

แนวโน้มน่าจะเกียรกลับญี่ปุ่น น่ะ รอผู้เยี่ยวนานมาตอบแล้วกันคราบ

ตอนติดเครื่องใหม่ๆ เช้าๆ หรือเวลาอากาศเย็นๆ

ใส่ d แล้วนิ่งไปแบบนี้ไม๊ ร้อนๆแล้วหายป่าว เป็นทุกครั้งไม๊

ถ้าเป็นแบบที่ผมบอกก็เกียร์ใกล้เอาไปชั่งกิโลได้แล้ว

เครื่องเดิมคร้าบ แต่ไปยกเครื่องใหม่มา เป็นของเชียงกง เครื่องเก่ามันพังคร้าบ เป็นทุกครั้งคร้าบ ที่ใส่เกียรR (ถอย) คร้าบ มันจะเป็นเหมือนคลัทซ์ มันไม่จับคร้าบ เครื่องร้อนหรือไม่ร้อนก็เป็นคร้าบ แต่ถ้าไม่ใส่เกียร์ถอยหลังก่อน ถ้าเดินหน้าเลย ก็ไม่เป็นไร ต้องเร่งเครื่องช่วยไม่งั้นก็กด hold ให้ คลัทซ์ มันจับ คร้าบ ประมาณนี้ ช่วยหน่อยนะคร้าบ

ไปให้อุ่ที่วางเครื่องเชคให้สิ อาการนี้มะเคยเปน คล้ายๆ เกียร์พังแต่มะใช่

เกียร์พังแน่นอนครับ
เป็นมาแล้ว
ได้แต่เดินหน้า
ถอยหลังไม่ได้
ตอนนั้น ทอร์คไหม้ เกียร์พังคับ
ของผมฉิกหายมา 2ลูกแล้วคับ

ลองไปกดหนักๆดูครับ ออกตัวเยอะๆ หน่อย สักสิบครั้ง ถ้าไม่พัง ไปเช็ค สายไฟเข้ากล่องเกียร์ได้เลยครับ

เคยเป็น เข้าเกียร์ถอยหลังไม่ได้

เปลี่ยนกล่องไม่หาย

เปลี่ยนลูกใหม่เลย

ชัวร์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน