กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

นำมันเครืองใส่เยอะไปมีปัญหาอะไรมั้ย

cherryblossom

Registered
คือตอนนี้ถ่ายนำมันเครื่องมาเเล้วเช็คตรงสายวัดนำมันเครืองมันเกินขีด H ไปเกือบ ซม. เเล้วตอนเร่งเครือง 3000 - 4000 รอบ เร่งไม่ขึ้น
:coolly-0005:เกียวกับเติมนำมันเครืองเยอะไปป่าวคับ

มีส่วนครับ เพราะน้ำมันเครื่องที่เติมเกินไปนั้นถ้าถึงระดับที่เพลาข้อเหวี่ยงหมุนมาโดนก็จะทำให้เกิดแรงต้านได้ครับ

ขอบคุณคับ

แรงด้านคืออะไรคับ
ขออธิบายแบบง่าย ๆ นะครับ นึกถึงตอนคุณเดินลุยน้ำครับ น้ำระดับเขา กับน้ำระดับเอว อันใหนมันเดินได้เร็วและใช้แรงมากกว่ากันครับ :coolly-0010:

ขออธิบายแบบง่าย ๆ นะครับ นึกถึงตอนคุณเดินลุยน้ำครับ น้ำระดับเขา กับน้ำระดับเอว อันใหนมันเดินได้เร็วและใช้แรงมากกว่ากันครับ :coolly-0010:[/COLOR][/SIZE][/B][/Q

เห็นภาพเลยครับ.....อธิบายได้เข้าใจดีครับ

คือตอนนี้ถ่ายนำมันเครื่องมาเเล้วเช็คตรงสายวัดนำมันเครืองมันเกินขีด H ไปเกือบ ซม. เเล้วตอนเร่งเครือง 3000 - 4000 รอบ เร่งไม่ขึ้น
:coolly-0005:เกียวกับเติมนำมันเครืองเยอะไปป่าวคับ

เกือบเซ็นมันมากเกินไป

ซัก สอง สาม มิลกำลังดี น้ำมันเครื่องจะได้ไม่ขาดเวลาซัดมากๆๆๆ

ผมก็เยอะเกินไป ตอนซื้อมา คนขายมัน ทะลึ่ง เอาก้านวัดรุ่นไรไม่รุ้มาใส่

พอเอาของตรงรุ่นมาวัดดู โอ้ เกิดมา เป็นเซน ความร้อนขึ้นไวมาก

แต่ไม่รุ้จะถ่ายออกยังไง น้ำมันเครื่อง ก็พึ่งถ่ายไปไม่นาน พี่ๆน่าจะแนะนำวิธีการถ่ายออก

ทีละน้อยๆ ได้ มีไหมคับ

ผมก็เยอะเกินไป ตอนซื้อมา คนขายมัน ทะลึ่ง เอาก้านวัดรุ่นไรไม่รุ้มาใส่

พอเอาของตรงรุ่นมาวัดดู โอ้ เกิดมา เป็นเซน ความร้อนขึ้นไวมาก

แต่ไม่รุ้จะถ่ายออกยังไง น้ำมันเครื่อง ก็พึ่งถ่ายไปไม่นาน พี่ๆน่าจะแนะนำวิธีการถ่ายออก

ทีละน้อยๆ ได้ มีไหมคับ
ใช้สายยางเส้นเล็กใส ๆ (สายอ๊อกซิเจนตู้ปลา) ดูดออกทางก้านวัดเลยครับ หรือไม่งั้นก็ค่อย ๆ คลายน๊อตถ่ายให้น้ำมันค่อย ๆ ออก แล้วกะดูครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมเครื่องRB25boเกียร์MT เติม5ลิตร เยอะไปหลือป่าวครับ
ใช้งานไม่เห็นผิดปกติเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน