กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมอายุ 20 จะซื้อรถคันแรกครับจะขับเซฟดีไหมหรือซื้อรถเมื่อ 1

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย nuandna
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผมขอถามอีกปัญหาครับ คือเซฟโฉม 24 มีเบรคมือไหมครับ
ผมเห็นบ้างคันก้อมี ส่วนใหญ่เห็นไม่มีครับ มันใส่เพิ่มได้หรือป่าวครับ งงกับเบรคมือ

ของผมก็24 แต่ได้มาเป็นเบรกมือเท้า....เลยจัดท้าวแขน32 ใส่เบรกมือไปคับ ใส่เพิ่มได้คับ แค่รุ่นอะไรแค่นั้นเอง

ผมขอถามอีกปัญหาครับ คือเซฟโฉม 24 มีเบรคมือไหมครับ
ผมเห็นบ้างคันก้อมี ส่วนใหญ่เห็นไม่มีครับ มันใส่เพิ่มได้หรือป่าวครับ งงกับเบรคมือ

ต้องลองได้เป็นเจ้าของก่อนครับ

มันมีอะไรที่ทำให้เราเซอไพร์ได้อีกเยอะ:coolly-0028:

จะทำขับ 4 ก็ทำได้
หรือไปรถเปิดประทุนก็ดูเก๋
จะทำหน้าหรือหลัง เหล่านิสสันน่าลังเล
จะเหล่ดึงโป่ง เว้าข้าง ตูบตีบผอม ทำได้ครบ
จะไปจบที่เจ หรืออาร์บี ก็ตามชอบ
จะตีกรอบ แค่ไหน ขึ้นกับเรา
แต่เบาๆ เริ่มต้น... ศึกษาก่อน
จะได้ไม่หลอน ไม่ต้องสอน จุดเริ่มต้น
แต่ถ้าตน เอ่ยมา ว่าชอบแล้ว
ก็ไม่แคล้วต้องลงมือ เรียนรู้มัน
วันหนึ่งมา จะได้ เข้าใจกัน ว่าแต่ละอย่าง มันแปรผัน
พอถึงวัน สุดท้าย จะเข้าใจ ว่าเรามีภูมิพอหรือยัง
ถึงกระนั้น พวกพี่ เคยบอกกล่าว
ว่าถ้าเจ้า หลงรถ รุ่นนี้หนา
ก็จงพา ตัวเจ้า เข้ามา
หมั่นศึกษา แลลงมือทำ ตามใจเอย

ปล.ตอบคำถามเรื่องเบรคมือ ทำได้หมดครับ จะเอาไว้ทั้งสองอย่างยังทำได้เลย เอาสีเบาะคนละสี ก็ทำได้ ท้ายแดง-ดำปนกันก็ยังไหว จะไปหน้า 24 หลัง 12 ก็ลองไป อยู่ที่ใจ ว่าไปได้แค่ไหน ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชมรมคนรักเซฟิโร่ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมก็อีกคนที่ใช้เซฟครับ มันมากคันนี้คันที่สองครับ คันแรกขายซื้อรถป้ายแดงหัยที่รักครับท่ามใจม่ายด้ายเวลาเห็นวิ่งอยู่บนท้องถนนครับเลยไปจัดมาอีกคันครับ คันนี้แบบเดิมสนิทครับด้ายฟิวไปอีกแบบครับรุ่น12vครับจัดใส่หน้าเมกา ไฟท้ายดำ พวสกาย แม็กr33มีแล้วแต่ยังม่ายด้ายใส่ครับรอเปลียนช่วงล่างและใส่แม็กครับ ขอบอกเลยว่ามันหล่อมากครับดูยังงัยก็ม่ายเบื่อ แต่งก็สวยถ้าชอบจัดเลยครับ แล้วเรามาหมดตรูกับเซฟฟิโร่a31กันนะครับ:coolly-0010:

ซื้อมาสวยยังไง ก็ต้องมีเรื่องให้หมดตรูด ถ้าใจสู้ ก็ยินดีต้อนรับก๊าบบบบบ

ชอบก้อจัดเลยครับ ของผมก็คันแรกเป็น A31 ขับมาหกปีแล้วไม่คิดจะเปลี่ยนเลย ขับไปซ่อมบำรุงไปก็ได้ความรู้เรื่องรถดี (คิด+) ถ้าใจรักอะไรก็ขวางไม่ไอมด้
ใช่ครับ ตามพี่คนนี้เลย ทุกวันนี้ขายบ้านทำรถ นอนในรถก็ยอม:coolly-0010:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ซื้อเลย...เสร็จแล้วเอามาซ่อมก่อนเลยคับ...
พี่ปูก้อไปขู่น้องเค๊า ฮ่า ๆ ๆ
มันไม่มีอะไรน่ากัวหรอกครับ เครื่องมันกะช่วงล่างมันก้อ maintanance ไปตามระยะทางกะัอายุของมัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน