กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมใช้น้ำมันแล้วสดุดครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย anonsombat
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

anonsombat

Registered
ชวยด้วยครับพี่ๆผมใช้น้ำมันแล้วสดุดครับ

ผมเครื่อง12vใช้น้ำมันแล้วสดุด ใช้แก๊สปกติครับ

ล้างแอโฟแล้วก็ไม่หาย

แรงรอบค้างไว้แล้วรอบก็ตกเองด้วยครับ

รบกวนพี่ๆช่วยทีนะครับ:coolly-0041::coolly-0041:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Re: ชวยด้วยครับพี่ๆผมใช้น้ำมันแล้วสดุดครับ

ผมเครื่อง12vใช้น้ำมันแล้วสดุด ใช้แก๊สปกติครับ

ล้างแอโฟแล้วก็ไม่หาย

แรงรอบค้างไว้แล้วรอบก็ตกเองด้วยครับ

รบกวนพี่ๆช่วยทีนะครับ:coolly-0041::coolly-0041:

หัวฉีดตัน อีกหนึ่งสาเหตุคับ แนะนำให้อู่ที่ไว้ใจเช็คคับ :coolly-0003:

ไม่รู้อาการเดียวหรือป่าวของผมกล่องมันงง มันไปจำค่าแก็สตอนเป็นน้ำมันครับเดินเบาน้ำมันไม่นิ่ง สตาร์ต้องเดินคันเร่งช่วย ปรับรีเซ็ตกล่อง2-3เดือนเป็นอีก
เลยเอากล่องไปซ่อมเลย ช่างบอกไม่ต้องติดกล่องหลอก กับตัดต่อสายไฟเลี้ยงหัวฉีดใหม่ ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะดีขึ้นไหมแต่ก็เดินนิ่งดีต้องดูกันยาวๆ กะเปลี่ยนปั้มติกในถังอะครับ ปล.เครื่อง 1JZ GE เอามาแชร์ครับเผื่อมีประโยชน์บ้าง:coolly-0024:
แต่แนะนำว่าต้องเลือกอู่ที่ไว้ใจได้นะครับเพราะอาการนี้บางอู่ไล่เปลี่ยนทีละอย่างกว่าจะเจอก็นั้นแหละครับ:coolly-0015:

ผมก็อาการเดียวกับ จขกท ครับ
อาการน่าจะมากจาก ปั้มหมดแรง เพราะเคยลองเอาของคันอื่นมาสับดูแล้ว
ของผมเป็นมาได้เกือบ 4 เดือนละ ไม่ได้ซีเรียสอะไร
เพราะสตาร์ทแก๊สขับแก๊สตลอดเลยลืมไปเลยว่าต้องเปลี่ยนเผื่อฉุกเฉินแก๊สหมด
ผมใข้ระบบดูดนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน