กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พัดลมแอร์(Fan Blower)ไม่ทำงาน

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311165
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311165

Cefiro-Thailand Members
1. ใช้อยู่ดีๆๆ พัดลมแอร์ในห้องโดยสารไม่ทำงาน เช็คฟิลย์ 15 Am ก็ไม่ ขาด :coolly-0023: แต่คอมแอร์ยังทำครับ อยู่แถวบางบ่อ(บางนา - ตราด ) จะทำอย่าไร ครับ

2.อยากจะเปลี่ยน จาก RB20 -12 V 4 AT เป็น RB20 -24V 5 AT จะใช้งบเท่าใดครับ เพราะ เครืองเดิมซ่อมมาหลายครั้ง เปลี่นยเกียร์ มา 2 ลูก แล้ว ไม่ ค่อยวิ่งเลย ขนาด 3,000 รอบ ยังได้แค 90-100 Km :coolly-0024:

พัดลมมันคงเสียแล้วล่ะครับ เปลี่ยนไปเลยครับ ราคา 500-800 บาทครับ นิสสันใช้กันได้หลายรุ่นครับ

1. ใช้อยู่ดีๆๆ พัดลมแอร์ในห้องโดยสารไม่ทำงาน เช็คฟิลย์ 15 Am ก็ไม่ ขาด :coolly-0023: แต่คอมแอร์ยังทำครับ อยู่แถวบางบ่อ(บางนา - ตราด ) จะทำอย่าไร ครับ

2.อยากจะเปลี่ยน จาก RB20 -12 V 4 AT เป็น RB20 -24V 5 AT จะใช้งบเท่าใดครับ เพราะ เครืองเดิมซ่อมมาหลายครั้ง เปลี่นยเกียร์ มา 2 ลูก แล้ว ไม่ ค่อยวิ่งเลย ขนาด 3,000 รอบ ยังได้แค 90-100 Km :coolly-0024:
1.โบล์วเออร์น่าจะเสียครับ เปลี่ยนเฉพาะโบล์วเออร์ก้อน่าจะหาย โบล์วเออร์ราคาน่าจะ 1,000+/-

2. เครื่องถ้าจะเปลี่ยนแนะนำให้เปลี่ยนเฉพาะเครื่อง หรือหาเครื่องที่เป็น A/T 4speeds เหมือนกัน จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนเพลากลาง กะแป้นเกียร์
ราคาเครื่องแล้วแต่เจอครับ ถ้าเปลี่ยนเฉพาะเครื่องก้อไม่แพง
แต่ถ้าเปลี่ยนเป็น 24 วาล์วเลย น่าจะราคาสูงอยู่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน