กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พี่ๆเพื่อนๆเคยรู้สึกแบบผมบ้างมั๊ย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย KUROKAWA
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

KUROKAWA

Registered
ไม่มีไรมากคับ คือ ตอนเรียนเล่นรถเทอร์โบ ทำทุกอย่างกับเครื่อง มีตังเท่าไหร่ ลงที่รถหมด ใช้งานทุกวัน น้ำมันช่างมัน
ความนิ่มนวลของช่วงล่างไม่เลย เบาะนั่งสบายๆไม่ชอบเปลี่ยนมัน ให้เวลาลุกเข้าออกมันลำบากซะอย่างนั้น แต่พอตอนนี้ ผมได้เปลี่ยนมาเล่นA31 ตอนแรกก้อกะว่าจะวางเครื่อง1เจโบ แต่ตอนนี้ คิดได้ว่าตูขอเปลี่ยนคอนเซปดีกว่า เล่น1เจไม่โบดีกว่าไม่จุกจิก เครื่องอึดดมแก็ส แล้วสบายเป๋าตัง แต่สิ่งที่มันเข้ามาในหัวจากทุกด้านรวมถึงเวปบางเวปที่เข้าไปปรึกษา คือ ต้องโบเท่านั้น ไม่โบรถกะบะ รถตู้เค้าวางกัน ดมแก็สเครื่องพังไว อย่าติดเลย เติมน้ำมันแหละดีแล้ว และอีกหลายๆอย่าง พี่ๆเพื่อนเคยเจอแบบนี้มั๊ยคับ อีกอย่างเจอพวกความรู้เรื่องโบเท่าหางอึ่งมันสอนอีก ยากจะบอกมันว่ากูเล่นรถเก๋ง:verrckt: ก่อนมึงจะขี่มอไซเป็นอีก

เอาความรู้สึกตัวเอง + เงินในกระเป๋า + ความรู้ที่มีเป็นที่ตั้งดีกว่า
ที่เหลือก้อแร้วแต่ดวงแล้วคั๊บ
555++

แรกๆ ผมก็คิดงั้นนะ ว่าพอแล้ว รถใช้งาน ขับเรื่อยๆ เจไม่โบ+แก๊สก็พอ งบก็ไม่ค่อยมากด้วย พอได้ขับเจไม่โบ โอ้ว มันกระชุ่มกระชวยดีจริง แล้วใช้แก๊สอีก ประหยัดอีก

แต่ไปๆมาๆ เริ่มชิน อยากสัมผัสความแรงแบบประหยัดบ้าง (เจโบ + แก๊ส) ก็อยากจะวางเครื่องโบครับ

ตอนนี้ก็สมใจ 20โบ + แก๊ส แหม้ มันแรงกว่าเจไม่โบ แถมกินแก๊สพอๆ กัน ไปๆมาๆ ก็อยากจะไปเจโบต่ออีก เพราะ 20โบ มันชินเท้าแล้ว 555
ตามคอนเซ็ป ความต้องการของมนุษย์ไม่มีที่สิ้นสุด

นานาจิตตัง...ขึ้นอยู่กับความต้องการของเราและการใช้งานรถมากกว่า...เช่น เมื่อก่อนอยากวาง RB26 มั้กมาก แต่ปัญหาคือหาเครื่อง+เกียร์กับอะไหล่ในช่วงนั้นค่อนข้างยาก เลยวาง 2 Jgte แทน พอวางแว้วคุ้นมือคุ้นตีนก็อยากจะปลดล๊อค อยากลงโบเดี่ยว อยากเปลี่ยนแคม ฯลฯ....ไปเรื่อย...สุดท้ายมองว่าเราใช้งานรถทุกวันตามสภาพการจราจรที่โคตรติดมีโอกาสให้รถออกกำลังน้อยมาก เลยล้มเลิกความคิดเพราะไม่มีความจำเป็นต้องเสียเงินเพื่อเรียกความแรงแต่ไม่ได้ใช้งานอย่างสูงสุด...คนอื่นแนะนำ วิจารณ์หรือจะขี้โม้ใดๆ ช่างเค๊า....สำคัญที่ตัวเรากะเงินในเป๋ามากกว่าครับ..

ง่ายๆ คับ พิจารณา วัตถุประสงค์การใช้งานของเรา แล้วดูงบ แล้วก็ทำตามจบแค่ไหนก็แค่นั้น และก็บำรุงรักษาให้สภาพดีผมว่าพอแล้วคับ

นานาจิตตัง...ขึ้นอยู่กับความต้องการของเราและการใช้งานรถมากกว่า...เช่น เมื่อก่อนอยากวาง RB26 มั้กมาก แต่ปัญหาคือหาเครื่อง+เกียร์กับอะไหล่ในช่วงนั้นค่อนข้างยาก เลยวาง 2 Jgte แทน พอวางแว้วคุ้นมือคุ้นตีนก็อยากจะปลดล๊อค อยากลงโบเดี่ยว อยากเปลี่ยนแคม ฯลฯ....ไปเรื่อย...สุดท้ายมองว่าเราใช้งานรถทุกวันตามสภาพการจราจรที่โคตรติดมีโอกาสให้รถออกกำลังน้อยมาก เลยล้มเลิกความคิดเพราะไม่มีความจำเป็นต้องเสียเงินเพื่อเรียกความแรงแต่ไม่ได้ใช้งานอย่างสูงสุด...คนอื่นแนะนำ วิจารณ์หรือจะขี้โม้ใดๆ ช่างเค๊า....สำคัญที่ตัวเรากะเงินในเป๋ามากกว่าครับ..

งั้นขอซื้อเครื่องต่อได้ไม๊ครับป๋า อิอิ แล้วป๋าก็เอาไปดมแก๊ส อ่ะ ล้อเล่นนะครับ:byebye:

ติอแก๊สสบายใจครับ สบายตัง รถไม่แรง แต่มีตังพา ญ ไปกินไปเที่ยวได้

เหมือนผมไง อยากวางเครื่องแรงๆบ้างแต่ไม่มีตังก็เอา นีโอ6 ไปดมแก๊สก่อน 555 สบายๆๆ ไปไหนชิวๆ

:redface: ใกล้ได้สมใจแล้วครับป๋า:redface: :redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน