กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พึ่งวางเครื่องมาใหม่(RB25 Neo)M/T ควรใช้ท่อพักปลายกี่นิ้ว ไส้เท่าไร แล้วเดินตั้งแต่เฮดกี่นิ้วครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31857
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31857

เดิมๆแต่ได้ใจ
Cefiro-Thailand Members
รบกวนพี่ๆหน่อยครับ พอดีพึ่งวางเครื่องมาใหม่(RB 25Neo M/T)
แต่ยังหาท่อใหม่ไม่ได้เลย เลยขอความรู้
ว่า ควรเดินท่อมากี่นิ้วดี แล้วพักปลาย(ไส้ตรง)
ไส้กี่นิ้วดี แล้วพักกลาง จำเป็นมั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0009:

แล้วถ้าเป็น RB25Det NEO a/t ล่ะคับ ซักเท่าไหร่ดีคับ สามารถใส่ขนาดเดียวกันได้เลย ฤ เปล่าคับ

ถามเพิ่มอีกนิดคับ .. ผมกำลังจะเอาท่อจาก r33 มาใส่ ได้มาทั้งเส้น มันต้องตัดหรือต่ออย่างไรหรือเปล่าคับ

ขอบคุณคับ

แล้วถ้าเป็น RB25Det NEO a/t ล่ะคับ ซักเท่าไหร่ดีคับ สามารถใส่ขนาดเดียวกันได้เลย ฤ เปล่าคับ

ถามเพิ่มอีกนิดคับ .. ผมกำลังจะเอาท่อจาก r33 มาใส่ ได้มาทั้งเส้น มันต้องตัดหรือต่ออย่างไรหรือเปล่าคับ

ขอบคุณคับ

ถ้าเป็นเทอร์โบเดิมออกจากฟร้อนไป้ท์เดินท่อ 2.5 นิ้ว
เข้าหม้อพักกลางไส้ตรงขนาดไส้ 2.5 หรือ 3 นิ้วก็ได้ครับ
ออกจากพักกลางก็เดินท่อขนาด 3 นิ้วเข้าหม้อพักปลาย
รูปแบบก็ตามใจชอบเลยครับว่าจะเอาทรงไหนแต่ขอให้เป็นไส้ 3 นิ้ว ครับ
ส่วนที่บอกว่าจะเอาท่อจากบอดี้ R33 มาใส่ ใส่ได้ครับแต่ต้องแก้จุดยึด
นิดหน่อยครับแล้วก็น่าจะต้องต่อท่อที่ออกจากหม้อพักกลางอีกหน่อยนึงครับ
เพราะท่อที่ติดรถสกายไลน์จะสั้นกว่าเซฟิโร่ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ขอบคุณคับ
อ่ะมาช่วยแนะ ท่อผมจากr34gtr
เป็นท่อสนามใช้เฉพาะการแข็งขันอย่างเดียว
4"ไม่มีพักกลางครับ ไม่ต้องแก้หน้าแปลนใส่ได้เลย
ไม่ตัดไม่ต่ออะไรใดๆทั้งสิ้นครับ
แก้จุดยึดที่เข็มขัดรัดท่ออย่างเดียวครับ

ไฟล์แนบ

51.1 KB · อ่าน: 145
อ่ะมาช่วยแนะ ท่อผมจากr34gtr
เป็นท่อสนามใช้เฉพาะการแข็งขันอย่างเดียว
4"ไม่มีพักกลางครับ ไม่ต้องแก้หน้าแปลนใส่ได้เลย
ไม่ตัดไม่ต่ออะไรใดๆทั้งสิ้นครับ
แก้จุดยึดที่เข็มขัดรัดท่ออย่างเดียวครับ

ncIkMJC4kCWJAAAAABJRU5ErkJggg==

ใส่ 26 เสียงร้าวรานมากมาย

ใส่ 26 เสียงร้าวรานมากมาย
เรียกว่าลงจากรถนี่ ไม่ต้องคุยกัน
ไม่ใช่ว่าหยิ่ง แต่ไม่ได้ยิน หูอื้อไปพักเลย
แต่เสียงสะใจมากกกกกกก:coolly-0010:

พี่จ๊อดดด นี่1 เองนะ ที่เคยโทรไปหา
หวัดดีครับบบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน