กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเกียร์M/Tใส่เครื่อง1Jเทอโบ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31966
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31966

Cefiro-Thailand Members
กรณีที่1 เกียร์M/T 1Jเทอโบตรงรุ่น
กรณีที่2 เกียร์M/T RB25ลูกใหญ่ตัดต่อหัวหมูเจ
หลายคนที่เครื่อง J เกียร์ RB บอกว่าเข้านิ่มหรือเพราะหาเกียร์เจไม่ได้เลยเอาRBแทน เลยเกิดข้อสงสัยมาถามครับว่าแบบไหนดีกว่าและทนกว่ากัน:coolly-0043:

อันไหนทนกว่าผมไม่ทราบครับ

แต่เกียร์ RB25DET เกียร์ใหญ่มันเข้าง่ายโคตรๆเลยครับ แม้ในรอบสูงๆ:coolly-0044::coolly-0044:

แต่ของผมขายไปแร้ววววน๊ะ:coolly-0005::coolly-0005:

แล้วเกียร์เจของมันเอง ต่างกันไหมครับ
พอดีกำลังคิดจาเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาอยู่

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ใช้เกียร์เจ(ใหญ่)อยู่ครับ
ก็เห็นหลายคนบ่นมานะ ว่าเข้ายาก ของผมก็เป็นครับ
จะเข้ายากเกียร์ 2 กับเกียร์ 5 มันจะแข็ง ๆ ต้องยัดเข้าไปเลยครับ
แล้วก็เกียร์ถอยหลังครับ เข้าแล้วดัง แข็งด้วย
ส่วนเกียร์อื่นเข้าง่ายปกติครับ
ส่วนเกียร์ RB มันจะนุ่มมือมาก ๆ ตอนเปลี่ยนเกียร์ก็ดันมันจะไปตามล็อกของมันเลย การใช้งานแล้วต่างกันตรงนี้เห็น ๆ ครับ
เรื่องความทนไม่รู้ครับ เห็นพังกันได้หมด ทั้ง RB ทั้ง JZ ครับ

-เกียร์เจ แท้ ทนกว่าครับ อญุ่ที่การขับขี่นะครับ ถ้ากระแทกมากๆ พังทั้ง2อย่างละครับ แต่เข้ายากมั้ง แต่ที่แน่ๆ ช่วงเกียร์1-2ลากได้ยาวกว่าครับ ที่ตอบได้เพราะ เพิ่งถอดขายไป ตอนนี้กำลังขึ้นRB25ดูมั่ง อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน