กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีเพ่ๆคนไหนรู้เรื่องหม้อต้ม ช่วยป๋มหน่อยก๊าบบ !!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย patzza
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

สงสัยจังมะมีคัยใช้ BiGas เลยหรอนี้แปกจังเลย ฮิฮิ:coolly-0029:
สงสัยยี่ห้อนี้ต้องมีอารายแน่เลย 555+ ขำๆนะพวกเพ่ๆ:coolly-0037:

ผมใช้อยู่ครับอยากบอกว่าใช้มาหลายปีจนลืมไม่เคยแกะไม่เคยซ่อม เครื่อง20BO ตอนนี้ก็ยังปึ่งปั้งดีอยู่ เรื่องจูนยากคงไม่จริง ผมว่ามันจูนได้ละเอียดมากว่า เพราะมีทั้ง พาวเวอวาว์ว,เซน,ไอเดิล ให้จูนที่คนเค้าบอกจูนยากคงเพราะตัดความยุ่งยากมากกว่ามั้งครับ ลองดูครับส่วนตัวผมชอบยี่ห้อนี้และไม่คิดจะเปลี่ยน

StarGas จูนง่ายเพราะมีปุ่มเดียว แต่เมื่อใช้ไปสักพักผ้าหม้อต้มที่ด้านหลังจะชอบแอ่น ทำให้เดินเบาจ่ายแก๊สหนามากๆ วิธีแก้ไขต้องเปิดฝาผลังหม้อต้มแล้วดัดแผ่นให้เกือบตรง ก็จะใช้งานได้เป็นปกติ แต่พอใช้ไปอีกสักพักมันก็จะเป็นอีก เหตุที่มันเป็นเพราะว่าเวลาเทอร์โบบูสท์มันมีแรงดูดมหาศาล ประกอบกับแผ่นวัสดุที่ว่ามันคล้ายแผ่นสังกะสี ซึ่งมันไม่สามารถคืนตัวได้เอง จริงๆถ้ามันทำมาเป็นเหล็กสปริงจะดีมากๆเลยครับ และ ตัวติ๊ก(สีส้ม) โคตรรวนเลยครับ ใช้ไปเคาะไป 555

BiGas จูนยากกว่าแต่ไม่ได้ยากเกินช่างที่ทำหรอกครับ และมันจะไม่เป็นเหมือน StarGas ด้วยครับ ใช้งานแล้วมั่นใจได้ไม่จุกจิก

:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:

bi-gas อีกเสียงครับ

1j โบ เดิมๆครับ

mixer+ramda ครับ ก้อ โลละ 1.6-1.8 บาทครับ ในเมือง

ถ้านอกเมืองก้อ ประหยัดดีครับ

จูนไม่ยากครับ แต่รายละเอียดค่อยข้างเยอะนิดหน่อย

แต่เนียนๆ ครับ บูสมาดึงดี แรงดันไม่ตก สำหรับบูสน้อยๆ เดิมๆนะครับ

ถ้า บูสหนักๆ แนะนำหม้อต้ม สองใบเลย