กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ย้ายบ้านมา มหาสารคามแล้วคร๊าบบบบบบ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย daruma10
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

daruma10

Registered
:coolly-0033:มีสมาชิกอยู่ มหาสารคามบ้างมั๊ยคร๊าบบบบ

เหงา เจงๆ ไม่มีเพื่อนเที่ยวเลยอ่า:coolly-0033:

ว่างๆ จะ ชวน พี่ ตู่ ขับอีส้มไไป เยี่ยม

เติม น้ำมันให้ด้วย5555555555

......................

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ไม่รู้จะสะดวกช่วยมาวิ่งแบ๊กเก็ต หรือรุ่นอื่นๆ ที่น้ำพองในปีหน้า ในนามทีมอุบลฯรึป่าว
จากมหาสารคามวิ่งมาขอนแก่นแป๊บเดียว
ปีนี้สนามสุดท้าย เสาร์ที่3ของเดือนธันวาคม อากาศหนาว เย็น รถเราคงชอบ
ว่างๆ เข้ามาแจมได้นะคับ

ถ้าผมว่างจะขับจาก กทม. ขึ้นไปพบพวกน้องๆที่สนาม คงได้เจอกันนะคับ

ไม่รู้จะสะดวกช่วยมาวิ่งแบ๊กเก็ต หรือรุ่นอื่นๆ ที่น้ำพองในปีหน้า ในนามทีมอุบลฯรึป่าว
จากมหาสารคามวิ่งมาขอนแก่นแป๊บเดียว
ปีนี้สนามสุดท้าย เสาร์ที่3ของเดือนธันวาคม อากาศหนาว เย็น รถเราคงชอบ
ว่างๆ เข้ามาแจมได้นะคับ

ถ้าผมว่างจะขับจาก กทม. ขึ้นไปพบพวกน้องๆที่สนาม คงได้เจอกันนะคับ

ถ้าไปได้จะไปคับ

เพราะช่วงนี้งานยุ่งๆคับ

เพิ่งเปิดกิจการใหม่

แต่ไอ้สนามที่พี่ว่า

มันอยู่ตงไหนอ่าคับ แหะๆ:coolly-0043:

ขอนแก่นไปถูก แต่สนามไปไม่ถูกอ่าคับ

เพิ่งย้ายมาอยู่ไม่ค่อยรู้เส้นทางคับ:coolly-0033:

อยู่เลยออกนอกตัวเมืองขอนแก่น ทางไป จ.อุดรธานีคับ
ที่ตั้ง เป็นสนามบินทหารคับ กองบินรัยจำไม่ได้แระ เรียกติดปากว่า สนามบินน้ำพอง
แข่งกันในรันเวย์สนามบิน

ขับออกนอกตัวเมืองขอนแก่น ทางไปอุดร เมื่อผ่านทางเข้า อ.น้ำพอง(อยู่ฝั่งตรงข้าม)
กลับรถ ชิดซ้ายเข้าทางคู่ขนาน เข้าคู่ขนานแล้ว เห็นปากทางเข้าซ้ายมือแรก(มีป้ายบอก อ.น้ำพอง)
เลี้ยวเข้าไปเลยคับ
เข้าเข้าไปสักระยะ สังเกต ทางซ้ายมือจะ ผ่านหมู่บ้านงูจงอาง โรงงานน้ำตาล
ข้ามทางรถไฟ ผ่านปั๊มขวามือ
ขับต่ออีกหน่อย ก็จะถึงทางเข้าสนามบิน อยู่ซ้ายมือคับ

เข้าไปแล้ว ทางวกวน แต่ขับตามทางเรื่อยๆ สนามมันจะอยู่ในป่าลึกๆ
หรือ ขับตามรถซิ่งคันหน้ารับรองไปถึงแน่นอนคับ

จะไปยังงัยเด๋วชวนกันอีกทีครับ ของคุณครับ

ลืมบอกไปว่า
เส้นทางข้างบน เป็นเส้นที่ขับออกจากตัวเมืองขอนแก่น

จิงๆถ้าไปจากมหาสารคาม มีเส้นทางลัดคับ ไม่ต้องเสียเวลาอ้อมวิ่งเข้าผ่านตัวเมืองขอนแก่น
ออกจากสารคาม เลี้ยวขวาเข้าไปทาง อำเภอรัยหว่า จำไม่ได้แระ
แต่เส้นนี้ ถนนสวนกันมีแค่2เลน
และผ่านหมู้บ้านหลายหมู่บ้าน รถไม่ค่อยเยอะ
จะมาโผล่หน้าประตูทางเข้าสนามบินน้ำพอง

เส้นทางนี้ ถ้าไปจิงๆค่อยว่ากันคับ

ลืมบอกไปว่า
เส้นทางข้างบน เป็นเส้นที่ขับออกจากตัวเมืองขอนแก่น

จิงๆถ้าไปจากมหาสารคาม มีเส้นทางลัดคับ ไม่ต้องเสียเวลาอ้อมวิ่งเข้าผ่านตัวเมืองขอนแก่น
ออกจากสารคาม เลี้ยวขวาเข้าไปทาง อำเภอรัยหว่า จำไม่ได้แระ
แต่เส้นนี้ ถนนสวนกันมีแค่2เลน
และผ่านหมู้บ้านหลายหมู่บ้าน รถไม่ค่อยเยอะ
จะมาโผล่หน้าประตูทางเข้าสนามบินน้ำพอง

เส้นทางนี้ ถ้าไปจิงๆค่อยว่ากันคับ

จ๊ากๆๆๆๆ

รับทราบคับ อิอิ

:coolly-0028:

เสาร์3เดือนธันวา เราได้เจอกันแน่นอนคับ ที่ขอนแก่น พี่น้องเซฟไทยไปเจอกันได้นะรถผมก็ไปวิ่งด้วย

ไฟล์แนบ

37.6 KB · อ่าน: 52
ที่นั่นหนาวไหมอ่ะคับกลัวหนาว

หนาวคับ ลมแรงด้วย
รถวิ่งดีแน่ๆคับ
เข้าไปแจมกับทีมอุบลได้เลยคับ ไม่รู้ตอนนี้เหลือเซฟกี่คัน
หันไปเล่นขับ4กันเยอะเลย

รอผมหน่อยนะ..
อี 3 ปี ผมได้ย้ายไปอยู่มหาสารคามตามพี่อ่า...
รอก่องละกานนะ...
(นานไปป่าวนิ)

หวัดดีครับพี่ ใช่เซฟเหลืองที่จอดทางโค้ง มมส หรือเปล่าครับ ผมอยู่กาฬสินนะครับ แต่ไปสารคามบ่อย เมื่อก่อนเรียนนั่นอ่ะพี่ แต่พวกน้องๆอยู่กันเพียบครับในสารคาม ไปสนามด้วยกันก็ได้นะครับ ยินดีครับ

หวัดดีครับพี่ ใช่เซฟเหลืองที่จอดทางโค้ง มมส หรือเปล่าครับ ผมอยู่กาฬสินนะครับ แต่ไปสารคามบ่อย เมื่อก่อนเรียนนั่นอ่ะพี่ แต่พวกน้องๆอยู่กันเพียบครับในสารคาม ไปสนามด้วยกันก็ได้นะครับ ยินดีครับ

ถูกต้องแล้วคร๊าบ

ผมเปิดร้านคอมอยู่ตงหัวโค้ง ตงข้ามตลาดคลองถมเลยคับ
ว่างๆ แวะมาก็ได้คับ หาไรกินแก้หนาวกัน อุอุ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน