กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนขอวิธีการต่อสายไฟวัดรอบด้วยตัวเองครับ เหลือสายเดียว

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย BOMMANY
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

BOMMANY

Registered
วัดรอบของ Auto Meter หน้าดำแบบมีชิพไลท์แยกครับ
เครื่อง RB20det ครับ
ด้านหลังมีสายไฟใหญ่ 4 เส้น
1.ดำ (ต่อกราวดน์)
2.แดง (ต่อกับ ACC สวิทย์กุญแจ)
3.ขาว (ไฟหรี่)
เส้นที่ ???? 4.เขียว เข้าให้ต่อที่ คอยล์ ลบ (Coil -) มันอยู่ตรงไหนครับ

รบกวนด้วยนะคร๊าบบบบบบบ:coolly-0033:

เส้นที่ ???? 4.เขียว เข้าให้ต่อที่ คอยล์ ลบ (Coil -) มันอยู่ตรงไหนครับ

ต่อเข้ากับสายสัญญาณวัดรอบ RPM ที่กล่อง ecu คับ
จั้มสายเข้ากับช่องหมายเลข 7 สายสี เหลือง/แดง คับผม

ไฟล์แนบ

29.9 KB · อ่าน: 202
    83.6 KB · อ่าน: 297

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน