กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนถามเกี่ยวกับ ล้อเเละยาง หน่อย ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย ChefPao
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ChefPao

Registered
คือว่า ผมกำลังเล็งๆ ล้อใหม่ให้น้องเซฟครับ
เป็น ขอบ 18 กว้าง 8 นิ้วครับ
ตามความกว้างหน้ายางเเล้ว ต้องใส่ 225 ใ่ช่ไหม ครับ
เเล้วถ้าใส่ 215 หรือ 235 จะมีผลดีผลเสียอย่างไร ครับ
เเล้ว 215 ดึงพอเข้าใจ เเต่ถ้า 235 อวบอ้วนล้นอันนี้ไม่เข้าใจ

พี่ๆ น้าๆ ท่านใดพอมีรูปให้ชมบ้าไหม ครับ

ปล. te37sl ครับ ยางซีรี น่าจะ 40-45 นี้ละ ครับ

ขอบคุณมากครับ:coolly-0043:

18x8 ส่วนตัวคิดว่าแคบไปนิดนะ 18หน้า8.5-9หลัง9-10.5ส่วนยางก็ หน้่า235-245หลัง255-275น่าจะจบกว่านะครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
8 นิ้วใส่ 235 พอดี
ถ้าจะใส่ +/- กว่านี้อีก 1 เบอร์ก้อไม่มีปัญหาอะไร
ถ้า +/- 2 เบอร์ ปัญหาไม่มีแต่อาจจะอ้วนไป หรือรัดปลิ้นไป
แต่ +/- 3 เบอร์ไม่ดีแล้วครับ อันตราย

คราวหน้าไปถามที่หน้าเทคนิคนะครับ หน้านี้มันเอาไว้พูดคุยทั่วไป

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน