กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนสอบถาม rb25de auto เปลี่ยนเกียร์จาก1ไป2กระตุก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31934
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31934

Cefiro-Thailand Members
rb25de auto เกียร์เปลี่ยนจาก1ไป2มันมีอาการกระตุกแรง ตอนอยู่เกียร์1มันจะลากรอบสักพักไม่ยอมเปลี่ยน พอเปลี่ยนก้อจะกระตุกแรง เป็นแค่เกียร์1ไป2 เกียร์อื่นเปลี่ยนปกติ เกียร์เปลี่ยนครบ อาการแบบนี้เป็นเพราะกล่องเกียร์เสียใช่ไหมครับ:coolly-0043:

ถ้าใช่กล่องเกียร์หาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ:coolly-0043:

แล้ววิธีการดูว่ากล่องไหน4หรือ5เกียร์ ดูยังไงครับ:coolly-0043:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:coolly-0033:

กรณี1 กล่องเกียร์เสีย
กรณีี่2 เกียร์ใกล้พัง

อันดับแรกลองยืมกล่องเกียร์จากเพื่อนที่ขับออโต้เหมือนกันมาสับใส่ก่อน ถ้าอาการกระตุกหายแสดงว่าเปนที่กล่องเกียร์

ถ้าสับกล่องแล้วยังกระตุกอยู่ แนวโน้มว่าเกียร์จะใกล้พังน่ะคับ

ผมล้างเกียร์แล้วอาการหายเลยอะครับ ตอนที่ใช้ auto 5 speed
ถอดแคร้งออกแล้ว ล้างแม่เหล็ก ที่ก้นแคร้ง
แล้วเติมน้ำมันออโต้ใหม่

ถ้าใช่ 5 สปีด เดียวผมหากล่องให้ครับ
ให้ไปฟรี ๆ เลย (แต่ของไปลื้อดูก่อนนะครับ)
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/37964

ลองดูครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
กรณี1 กล่องเกียร์เสีย
กรณีี่2 เกียร์ใกล้พัง

อันดับแรกลองยืมกล่องเกียร์จากเพื่อนที่ขับออโต้เหมือนกันมาสับใส่ก่อน ถ้าอาการกระตุกหายแสดงว่าเปนที่กล่องเกียร์

ถ้าสับกล่องแล้วยังกระตุกอยู่ แนวโน้มว่าเกียร์จะใกล้พังน่ะคับ
ขอบคุณครับพี่อาร์ม
ผมล้างเกียร์แล้วอาการหายเลยอะครับ ตอนที่ใช้ auto 5 speed
ถอดแคร้งออกแล้ว ล้างแม่เหล็ก ที่ก้นแคร้ง
แล้วเติมน้ำมันออโต้ใหม่

ถ้าใช่ 5 สปีด เดียวผมหากล่องให้ครับ
ให้ไปฟรี ๆ เลย (แต่ของไปลื้อดูก่อนนะครับ)
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/37964

ลองดูครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับ ได้ความรู้เยอะเลย ไว้จะลองไปทำดูครับ เรื่องกล่องผมซื้อดีกว่าครับ เกรงใจ อยู่แถวไหนอ่ะครับ ราคาทางpmก้อได้คับ

เซนเซอร์ลิ้นผีเสื้อกล่องดำตรงปลั๊กเสียบก็มีส่วนน่ะครับ ถ้าสายไฟมันขาดหรือช็อตกัน ลองดูครับ

ผมอยู่ เชียงใหม่อะสิครับ
ถ้าใช้ 5speed อยู่
และอยู่แถว ๆ นี้ยกเกียร์ rb25 5speed ลูกนี้ให้เลย
แลกกับการที่ได้รู้จัก และเบียร์สัก 3 ขวด ดีไหม

ส่วนเรื่องกล่องเกียร์เมื่อกี้ไปหาในลังแล้วไม่มี เห็นแต่กล่องพวงมาลัย
เรื่องกล่องเกียร์ถ้ายังอยู่ในรถให้ฟรีครับ
แต่น่าจะยังอยู่ในรถ ไม่ทราบว่ามันอยู่บริเวณไหน ของรถอะสิครับ
ช่างคงไม่ได้ถอดออกให้

ไฟล์แนบ

59.1 KB · อ่าน: 76
ผมอยู่ เชียงใหม่อะสิครับ
ถ้าใช้ 5speed อยู่
และอยู่แถว ๆ นี้ยกเกียร์ rb25 5speed ลูกนี้ให้เลย
แลกกับการที่ได้รู้จัก และเบียร์สัก 3 ขวด ดีไหม

ส่วนเรื่องกล่องเกียร์เมื่อกี้ไปหาในลังแล้วไม่มี เห็นแต่กล่องพวงมาลัย
เรื่องกล่องเกียร์ถ้ายังอยู่ในรถให้ฟรีครับ
แต่น่าจะยังอยู่ในรถ ไม่ทราบว่ามันอยู่บริเวณไหน ของรถอะสิครับ
ช่างคงไม่ได้ถอดออกให้

:coolly-0001:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน