กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับติดตั้ง Lpg และ แก้ไขงาน Lpg

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31001
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ผมก็เก่งเนอะทนขับให้กินแก๊ส กินเงินกระเป๋าตัวเอง นานแสนนาน

วันนี้ลองซัดแบบหมดถัง (มั้ง) ขับไปศรีราชา ไปกลับ จากบางบอน ระยะทาง233กิโลเมตร กลับมาเติมแก๊สที่หน้าซอยบ้าน 365บาท ที่ราคาแก๊ส 11.12 บาท ประหยัดลงมากครับ พี่ เดียวลองวิ่งในเมืองแบบรถติดๆก่อนจะมารายงานอีกที ครับพี่

1JZ GTE A31 ติดแบบไหนดีกว่าครับ ช่วยเปรียบเทียบทีครับ และราคาตอนนี้เท่าไรครับ สนใจจะไปติดครับ รบกวนป๋าช่วยตอบด้วยนะครับ (เวลาในการติดตั้งกี่วันครับ):coolly-0023:

1JZ GTE A31 ติดแบบไหนดีกว่าครับ ช่วยเปรียบเทียบทีครับ และราคาตอนนี้เท่าไรครับ สนใจจะไปติดครับ รบกวนป๋าช่วยตอบด้วยนะครับ (เวลาในการติดตั้งกี่วันครับ):coolly-0023:

ตอบกลับทาง PM แล้วครับ

พี่ศิวครับ มีปัญหาให้ช่วยแก้อีกแล้วครับ
คือผมไปล้างหม้อน้ำมา คือแค่ถ่ายแล้วเติมน้ำยาปรับสภาพน้ำของเวลออย
ปัญหามันเกิดตอนที่ขับไปสักพักตอนเปลี่นเป็นแก๊สแล้ว เครื่องมันดับกลางอากาศ เป็นถึงสองรอบ ดีที่ขับอยู่ในซอยบ้านเลยสตาร์ทน้ำมันได้แต่ก็กว่าจะติดก้หลายทีอยู่
เลยอยากจะถามพี่ศิวว่า ที่มันดับเพราะผมไปล้างหม้อน้ำมาหรือปล่าวครับพี่ทำให้ค่าการจูนแรมด้ามันไม่ตรงกับที่จูนในที่แรกก่อนถ่ายน้ำหม้อน้ำ

พี่ศิวครับ มีปัญหาให้ช่วยแก้อีกแล้วครับ
คือผมไปล้างหม้อน้ำมา คือแค่ถ่ายแล้วเติมน้ำยาปรับสภาพน้ำของเวลออย
ปัญหามันเกิดตอนที่ขับไปสักพักตอนเปลี่นเป็นแก๊สแล้ว เครื่องมันดับกลางอากาศ เป็นถึงสองรอบ ดีที่ขับอยู่ในซอยบ้านเลยสตาร์ทน้ำมันได้แต่ก็กว่าจะติดก้หลายทีอยู่
เลยอยากจะถามพี่ศิวว่า ที่มันดับเพราะผมไปล้างหม้อน้ำมาหรือปล่าวครับพี่ทำให้ค่าการจูนแรมด้ามันไม่ตรงกับที่จูนในที่แรกก่อนถ่ายน้ำหม้อน้ำ

มันไม่น่าจะเกี่ยวกันครับ แต่ให้ดูว่าที่เติมน้ำยาเข้าไปใหม่มันเต็มระบบหรือเปล่า? และ ลองสตาร์ทรถจอดอยู่เฉยๆเปิดแอร์และรอจนเครื่องร้อนปกติแล้วลองเอามือแตะๆที่หม้อต้มว่าอุ่นๆหรือไม่? แล้วลองเบิ้ลเครื่องเข้าแก๊สดูว่าดับหรือไม่?

พี่ศิว ผมลองเปลี่ยนหัว้ทียนดูก่อนเอาแบบถูกไปหาแพง อย่างที่พี่ว่า ตอนนี้วิ่งไม่แบล็คไฟ (ในระยะสั้นๆ) เดียวพรุ่งนี้ลองอีกที ผมซื้อหัวเทียนแบบราคาไม่แพงมากครับ แบบ ngk รุ่น g power ใช้ไปก่อนงบหมดพอดี

ลองออกไปวิ่งตอนกลสงคืนตอนตีสองมี แบล็คไฟลือีกครับ แต่แแล็คไฟ แต่เครื่องไม่ดับ เดียววันนี้บ่ายๆจะนำรถไปให้ดูครับ พี่ ขอบคุณมากเลยพี่ทุกคำแนะนำ

ลองออกไปวิ่งตอนกลสงคืนตอนตีสองมี แบล็คไฟลือีกครับ แต่แแล็คไฟ แต่เครื่องไม่ดับ เดียววันนี้บ่ายๆจะนำรถไปให้ดูครับ พี่ ขอบคุณมากเลยพี่ทุกคำแนะนำ

มันเป็นที่คอยล์ ตามที่ทดสอบให้ดูเมื่อวานนี้ ยังไม่ไปเปลี่ยนอีกเหรอ?

เปลี่ยนหม้อต้มเท่าไหร่ครับ วันเดียวเสร็จรึป่าวครับ เสาร์อาทิตย์เปิดมั้ยครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนหัวเทียนรึอุปกรณ์อย่างอื่นพร้อมกันด้วยมั้ยครับ ขอบคุณครับ

เปลี่ยนหม้อต้มเท่าไหร่ครับ วันเดียวเสร็จรึป่าวครับ เสาร์อาทิตย์เปิดมั้ยครับ จำเป็นต้องเปลี่ยนหัวเทียนรึอุปกรณ์อย่างอื่นพร้อมกันด้วยมั้ยครับ ขอบคุณครับ

เปลี่ยนหม้อต้มพร้อมจูน ไม่เกิน 2ชม.(โทรนัดล่วงหน้า)

ส่วนหัวเทียนและอุปกรณ์อื่นๆถ้าเสียหรือเสื่อมก็ควรเปลี่ยนด้วยครับ

.........

สอบถามหน่อยครับป๋า ...

คือถ้าผมจะอัพเกรตเป็นหัวฉีดนี่มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน