กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สอบถามเกี่ยวกับตีโป่งหน้าและหลังเด็กใหม่ครับช่วยตอบหน่อยครับ..

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311127
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311127

DOKMAILIMTANGZ *
Cefiro-Thailand Members
ตอนนี้ผมใช้แม็ก แม็ก 8.5/9.5

ยาง หน้า 225/40/17 หลัง 255/40/17

ปัญหาก็คือเวลาผมขับรถ 120-130 เวลาเพื่อนนั่ง 3-4 คนมันจะติดซุ้มหลัง

หลังแบบล้อขูดกับซุ้มหลังผมเวลาขึ้นสะพาน

ผมได้ลองปรับโช้ก Tein Flex ขึ้นสไลด์และปรับให้แข็งแต่มันก็ยังไม่พอมัน

ก็ติดอยู่ดีครับ ..

ผมก็เลยคิดว่าจะตีโป่งทั้งเจาะแก้มข้าง2 ช่อง และตีโป่งหลัง

แต่ผมไม่รู้ว่าเวลาตีโป่งเราจะรู้ได้ไงว่าควรตีเท่าไรแบบกลัวมันสูงเกินไป..

หรือกลัวมันน้อยเกินไปแล้วมันตลกไม่สวยอีกผมไปดูรถคนอื่นมาเค้าบอกว่ามันจะ

เป็นเซนใช่มั้ยครับ .. แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าคันนี้กี่เซน

กลัวทำไปทำไมแล้วออกมาโป่งมันสูงลอยมาเลยหรือกลัวมันน้อยเกินไป

ผมกำลังจะใส่พาร์ทไม่ออนจิ้นก็เวอเทคเวลาเราทำเราต้องใส่พาร์ทไปก่อน

หรือเปล่าครับเพื่อให้โป่งรับกับพาร์ทน่ะครับ..

แต่หน้าอยากได้ประมาณแบบนี้ครับ ขออนุญาตยืมรูปน่ะครับ

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ กำลังศึกษาครับ

:coolly-0033::coolly-0033:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ดูรูปแล้วกันผม...ผมเอารูปตัวอย่างไปให้ช่างเคาะเค้าดู.............เค้าบอกได้เดี๋ยวพี่จัดให้...มันเลยออกมาเป็นอย่างนี้:coolly-0044::coolly-0044:
.
.
.
ปลงงงง้นาก้อเอาแบบผมไปให้ช่างเคาะเค้าดูซิเผื่อเป็นแนว......

ไฟล์แนบ

57.1 KB · อ่าน: 89
    55.5 KB · อ่าน: 81
ดูรูปแล้วกันผม...ผมเอารูปตัวอย่างไปให้ช่างเคาะเค้าดู.............เค้าบอกได้เดี๋ยวพี่จัดให้...มันเลยออกมาเป็นอย่างนี้:coolly-0044::coolly-0044:
.
.
.
ปลงงงง้นาก้อเอาแบบผมไปให้ช่างเคาะเค้าดูซิเผื่อเป็นแนว......

แบบนี้กี่นิ้วหรอครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน