กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

******ห้องโชว์ของหายาก ของแปลก ของในตำนาน A31******

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31591
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ไฟท้ายขาวๆ นั้นอะ มันทำอย่างไงอะครับ อยากได้จัง เห็นรถยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นเขามีไฟท้ายแต่งกันเยอะแยะ แต่a31เราไม่มีเยย เห็นแล้วอยาก D.I.Y. บ้างจัง แต่มันทำอย่างไงหนอ ทำไม่เป็น

ไฟท้ายขาวๆ นั้นอะ มันทำอย่างไงอะครับ อยากได้จัง เห็นรถยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นเขามีไฟท้ายแต่งกันเยอะแยะ แต่a31เราไม่มีเยย เห็นแล้วอยาก D.I.Y. บ้างจัง แต่มันทำอย่างไงหนอ ทำไม่เป็น

ไฟท้ายแต่งก็ ท้ายดำ CEFIRO ตัวใหญ่ไงครับ เป็นงานจากโรงงานเลย ไม่ใช่ D.I.Y.ด้วยนะเออ :biggrin:

ไฟล์แนบ

ไฟท้ายแต่งก็ ท้ายดำ CEFIRO ตัวใหญ่ไงครับ เป็นงานจากโรงงานเลย ไม่ใช่ D.I.Y.ด้วยนะเออ :biggrin:
ทราบครับ ว่ามีท้ายดำ CEFIROตัวใหญ่ เพื่อนผมก็ใส่อยู่ หรือแบบที่เป็นNISMOพื้นเคลฟล่าดำก็มี ส่วนรถผมใส่ท้ายแดงอยู่

แต่เห็นรูปไฟท้ายขาวๆ ใสๆ ทั้งแบบ12vและ24vของเจ้าของกระทู้ ที่บอกว่า เป็นงาน D.I.Y.ของยุ่นเขาอะครับ อ้างถึง(เอาอันนี้ อีก1ชุด งาน D.I.Y. พี่ยุ่นเค้า...ยืมรูปใครมาจำไม่ได้แระ :biggrin: :biggrin:
:biggrin:
2.ไฟท้าย24 ขาว ๆ เช่นกัน)

ผมว่ามันสวยดีครับอยากรู้ว่าเขาทำให้มันขาวๆ ใสๆอย่างไร อยากเอาไฟท้ายเดิมมาทำบ้างจัง หรือหาซื้อ แบบ 12Vมาทำก็ดีเพราะถูกและดูจากรูปแล้วสวยดี ถ้าทำได้แล้วมาติดที่ทายรถเราคงสวยแปลกไม่เหมือนใครดี ใครพอรู้บ้างครับว่าทำอย่างไรให้มัน ขาวๆ โอโม่อย่างนั้นอะครับ:spiderman:

แล้วแบบนี้อะเป็นไง ไปหามาใน Google เจอเล่นเอามาให้ดูกัน ไม่รุ้ว่าของหายากป่าว

ไฟล์แนบ

33.1 KB · อ่าน: 1,728
เฮ้อออ...แต่ละอย่างเห็นแล้วปลง...ความอยากมีมากกว่าเงิน...แต่สวยงามมั่กๆ...:dribble:

ไม่รู้ว่าอันนี้จะ เป็นของแปลกป่าว

ถ้าไม่ใช้ก็ขออภัยล่วงหน้านะครับ

ไฟล์แนบ

172.5 KB · อ่าน: 1,485
แบบนี้ที่โน่น ตีราคาเงินไทย 9,000.-กว่าบาท..หุ.หุ.หุ.
ถ้าเป็นผม ผมจะไปหาโคมเมกาเน่าๆ + โคม 12v กระจกใสๆ มา แล้วยำซะ
น่าจะลงทุนเต็มที่ไม่เกิน 7000 นะครับป๋า

* ถ้าเอาเดโป้มาเจาะใส่เบ้าโคมเหลืองให้เนียนๆ จะลดต้นทุนไปได้อีกมากโข 555

ถ้าเป็นผม ผมจะไปหาโคมเมกาเน่าๆ + โคม 12v กระจกใสๆ มา แล้วยำซะ
น่าจะลงทุนเต็มที่ไม่เกิน 7000 นะครับป๋า

* ถ้าเอาเดโป้มาเจาะใส่เบ้าโคมเหลืองให้เนียนๆ จะลดต้นทุนไปได้อีกมากโข 555

พี่แชมป์ครับ D.I.Y ให้ดูได้ปะ ไฟหน้าตัวที่ว่าอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน