กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากถามเรื่องความร้อนของรถครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย modo
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

modo

Registered
พอดีได้รถมาใหม่เขาติดแก๊ซแบบหัวฉีด เครื่องเจโบ เวลาวิ่งความร้อนมันขึ้นไปถึง90องศา ผมเลยพักรถตลอด อยากถามผู้รุ้ว่าความร้อนแบบนี้มันปกติดีหรือปล่าวครับ ขอบคุณครับ

พอดีได้รถมาใหม่เขาติดแก๊ซแบบหัวฉีด เครื่องเจโบ เวลาวิ่งความร้อนมันขึ้นไปถึง90องศา ผมเลยพักรถตลอด อยากถามผู้รุ้ว่าความร้อนแบบนี้มันปกติดีหรือปล่าวครับ ขอบคุณครับ
ปรกติคับ ความร้อนเครื่องเจอยู่ที85ถึง95คับ ถ้าไม่เกิน100ไมมีปัญหาคับ:coolly-0003:

ปกติครับ ของผม85องศาพอดีไปเชียงใหม่ไม่มีปัญหานะครับ แต่ขับนานไม่ไหวเมื่อยเลยต้องพักซักนิด

ของผมวิ่งอยู่ที่ 85ถึง95 อะคับมะเกินนี้ วิ่งใน กทม.รถติดก็อยู่ประมานนี้อะคับ