กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อาจารย์ ม.วลัยลักษณ์ซิ่ง Cefiro ชน จยย. เสียหลังฟาดเสาไฟฟ้าดับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311251
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311251

Cefiro-Thailand Members
เห้นว่าเป็น Cefiro.... :coolly-0015: ระวังกันหน่อยนะครับ...!!!

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9550000006238

นครศรีธรรมราช - อาจารย์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ นครศรีธรรมราช ซิ่งเก๋งชนรถจักรยานยนต์ เจ็บ 3 ราย ก่อนเสียหลักฟาดเสาไฟฟ้าแรงสูงขาดสะบั้น เสียชีวิตคาซากรถทันที

วันนี้ (15 ม.ค.) เมื่อเวลา 12.00 น. ร.ต.อ.เจริญ ช่วยจันทร์ พนักงานสอบสวนเวร สภ.เมืองนครศรีธรรมราช รับแจ้งอุบัติเหตุรถชนเสาไฟฟ้ามีผู้เสียชีวิตติดอยู่ภายในรถ และมีผู้ได้รับบาดเจ็บหลายราย บนถนนสายนครศรีธรรมราช-ท่าศาลา ช่วงบ้านปากพยิง ต.ปากพูน อ.เมืองนครศรีธรรมราช หลังจากนั้นจึงพร้อมด้วยหน่วยกู้ภัยมูลนิธิประชาร่วมใจ เข้าทำการตรวจสอบที่เกิดเหตุทันที

ในที่เกิดเหตุท่ามกลางไทยมุ่งจำนวนมากพบรถยนต์เก๋ง ยี่ห้อนิสสัน เซฟิโร่ ทะเบียน กค 2577 นครศรีธรรมราช สภาพด้านขวาฟาดกับเสาไฟฟ้าแรงสูงจนกลายเป็นซากรถ ส่วนเสาไฟฟ้าแรงสูงขาดสะบั้นสายไฟฟ้าแรงสูงขาด ส่งผลให้ไฟฟ้าดับเป็นวงกว้างเกือบทั้งอำเภอท่าศาลา เจ้าหน้าที่การไฟฟ้านครศรีธรรมราช ต้องเข้าร่วมในการกู้เสาไฟฟ้า เพื่อให้เจ้าหน้าที่อีกส่วนเข้าไปกู้ศพที่ติดอยู่ภายในรถอย่างยากลำบากใช้เวลากว่า 2 ชม.

นอกจากนี้ยังพบว่ามีผู้บาดเจ็บอีก 3 ราย เป็นผู้ขับขี่ และโดยสารรถจักรยานยนต์ทะเบียน คบท 785 นครศรีธรรมราช เจ้าหน้าที่นำตัวส่งโรงพยาบาลมหาราช ไปก่อนแล้วทราบชื่อคือ นางสินา มณีโชติ อายุ 30 ปี อยู่ 118/2 ม.5 ต.ช้างซ้าย อ.พระพรหม จ.นครศรีธรรมราช ด.ญ.ฐิติมา สุทธิกาญจน์ อายุ 11 ปี ด.ช.นันทชัย สุทธิกาญจน์ อายุ 3 ปี เบื้องต้นแพทย์ได้ช่วยจนพ้นขีดอันตราย

ส่วนผู้เสียชีวิตภายในซากรถ หลังจากที่เจ้าหน้าที่ต้องใช้อุปกรณ์ตัดถ่างตัดซากรถนำศพออกมาทราบชื่อคือ นายวิรุฬห์ ฉายารักษ์ มีตำแหน่งเป็นอาจารย์ประจำสำนักวิชาศิลปะศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช สภาพศพใบหน้าด้านขวาแหลกเหลวเนื่องจากฟาดกับเสาไฟฟ้า

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่รวบรวมข้อมูลได้ความว่านายวิรุฬห์ ขับรถยนต์เก๋งคันดังกล่าวมุ่งหน้าไปยังมหาวิทยาลัยด้วยความเร็วสูงบนถนนที่เปียก เนื่องจากฝนตกตลอดเวลา เมื่อมาถึงที่เกิดเหตุได้เฉี่ยวชนรถจักรยานยนต์ของนางสินา ก่อนที่จะเสียหลักรถหมุนคว้างพุ่งเข้าฟาดเสาไฟฟ้าจนเสาไฟฟ้าขาดสะบั้นสายส่งแรงสูงขาดไฟฟ้าดับเป็นวงกว้าง ส่วนนายวิรุฬห์เสียชีวิตคาซากรถทันที

เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ
ระมัดระวังกันด้วยนะคับพี่น้องงงงงง...

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้สูญเสียทั้งหมดด้วยนะครับ

ขอบแสดงความเสียใจต่อความเสียหายและสูญเสียทั้งสองฝ่ายด้วยครับผม

เสียใจด้วยคับ....ปี 2012 นี่แรงจิงๆ สมาชิกขับรถระวังๆกันด้วยนะคับ

เสียใจด้วยนะครับ
ปล.ดูจากสภาพแล้วน่าจะขับมาด้วยความเร็วสูงมาก ๆ อ่ะ

ขนาดเดิมๆๆนะ..บรึ้ยๆๆน่ากลัวจัง
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ

เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ
ระมัดระวังกันด้วยนะคับพี่น้องงงงงง...

ไม่เข้าใจจริงๆ รถเซฟิโรส่วนมากจบท่านี้ทั้งนั้น (กอดเสาไฟ) รถรุ่นอื่นๆไม่เคยเเห็นท่านี้เลย
ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เข้ามุมนี้ ใจหายแว๊บบบ ครับ

ไม่เข้าใจจริงๆ รถเซฟิโรส่วนมากจบท่านี้ทั้งนั้น (กอดเสาไฟ) รถรุ่นอื่นๆไม่เคยเเห็นท่านี้เลย
ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ

กะลัง จะโพสแบบนี้เลยครับป๋า ยังงัยพี่น้องระวังกันหน่อยนครับ

น่ากลัวจังครับ ยังงัยก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ผมว่าเซฟ ควรมีโรบาร์แบบเต็มลำติดมาจากโรงงานนะครับ:coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน