กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เกียร์ 2 Auto

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311261
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311261

Cefiro-Thailand Members
เกียร์ 2 Auto เล่นไม่ได้ครับ มันเป็น D แทน ไฟที่หน้าปัดก็ไม่โชว์เกียวกับไร เครื่อง12V ครับ:coolly-0043:

เกียร์ 2 Auto เล่นไม่ได้ครับ มันเป็น D แทน ไฟที่หน้าปัดก็ไม่โชว์เกียวกับไร เครื่อง12V ครับ:coolly-0043:
เท่าที่ทราบนะครับ
ด้านนอก ก็กลไกกระเดื่องด้ามฯที่คันชัก ที่ใช้ตั้งระยะในราง อาจหลวม
ทำให้ตำแหน่งคลาดเคลื่อนได้(มันมีบูชยางที่หลวมได้)
อีกตัวก็ หน้าคอนแทค(สกปรก)ในสวิชท์ที่ตีนผีรับการโยกมาจากคันชัก
อันนี้ก็ไม่สั่งตำแหน่งเกียร์ให้เที่ยงตรง
สุดท้ายก็ สมองเกียร์มีปัญหาแล้วล่ะครับ
เท่าที่ผมเจอมา เกียร์นิสสันก่อนจะเสีย จะหายไปทีละเกียร์
ถ่ายน้ำมันก็ไม่หายครับ เปลี่ยนอย่างเดียว

1.(มันมีบูชยางที่หลวมได้)มันเปลี่ยนได้มั้ยครับ
2.หน้าคอนแทค(สกปรก)ทำความสะอาดได้มั้ยครับ

1.(มันมีบูชยางที่หลวมได้)มันเปลี่ยนได้มั้ยครับ

ได้ครับ เป็นจุดหมุนที่ปลายล่างสุดกระเดื่อง ด้ามเกียร์

2.หน้าคอนแทค(สกปรก)ทำความสะอาดได้มั้ยครับ

ได้ครับ ค่อยๆรื้อ แล้วจำให้ได้ จาได้ประกอบคืนไม่ผิด
ภายใน
หน้าคอนแทค จะมีจารบีจากโรงงาน ใช้ไปนานๆปนกับ
ผงเศษตัววัสดุ ใช้ผ้าชุบเบนซินหมาดๆเช็ดก็ได้ครับ