กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เติมแก๊สผิดที่แล้วออกอาการ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cefcm
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

cefcm

Registered
คือเมื่อ 2-3 วันก่อนได้เดินทางจากเชียงใหม่ไป - กทม
โดยเอาเจ้า cef 25de lpg ระบบดูดไป
เดินทางปกติเติมแก๊สเต็มที่เชียงใหม่ วิ่งปกติดี 130-140 ตลอดทางไม่มีสะดุด
พอไปถึงนครสวรรค์ได้แวะเติม เต็มถัง
เติมเสร็จก็สตาร์ทออกไปซื้อกาแฟที่มินิมาร์ต โดยที่จอดไม่ได้ดับเครื่อง
ออกจากมินิมาร์ตมา เสียงเครื่องแปลกไปเลยอะครับ
เสียงเหมือนสะดุด ๆ ใส่เกียร์ d เหยียบเบรคจะดับให้ได้ก็เลยเปิดฝากระโปรงจูนใหม่โดยปรับที่ เพาเวอร์วาล์วเข้า ออก ขยับ sen นิดหน่อย
ก็กลับสู่สภาพปกติ
อีกครั้งไปเติมที่บางบัวทอง ก็ออกอาการเดิมอีก จูนใหม่ก็หาย
จนวิ่งเข้า กทม รถติดมากเหยียบเบรคดจอดไฟแดงเครื่องก็หอบแหก ๆ รอบเครื่องปวนเปี้ยนอยู่ 400-500 รอบ เลยต้องกลับไปใช้น้ำมันเลย เพราะเหยียบเบรคแช่เกียร์ไม่ได้เลย พอทำธุระเสร็จก็ออกไปกินข้าวนครปฐม จูนแก๊สใหม่อีกครั้งโดยปรับ sen ลดลงอาการเหยียบเบรคเบาดับก็หายไป วิ่งปกติจอดไฟแดงสบาย ๆ
ขากลับก็เติมแก๊ส อีก 2 รอบอาการก็เหมือนเดิมคือเบาแล้วทำท่าจะดับ
ไม่ทราบว่าเป็นที่คุณภาพแก๊สแต่ละที่ไม่เหมืออนกันหรือปล่าวครับ
ใครพอทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร
เครียดเลย ขับออกต่างจังหวัดเติมแก๊สทีจูนที:coolly-0011:
แต่ประหยัดดีครับ ไปกลับประมาณ 1500 กิโล หมดเงินไป 2400 บาท

ขณะจอดรถหม้อต้มร้อนพอหรือไม่? ลองตรวจสอบดูครับ

จอดเติมแก๊สไม่น่าเกิน 5 นาทีอะครับพี่
ผมคิดว่าหม้อต้มน่าจะร้อนอยู่นะครับ
พอกลับมาเติมเชียงใหม่ ก็เหมือนเดิมครับ
เมื่อเช้าก็เติมไปเต็มถัง อาการก็ปกติ
ก็คงสงสัยที่คุณภาพแก๊สครับ

เคยได้ยินว่า แก็สมีหลายเกรด หลายออกเทน หลายราคา

แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเดินเบามากเพราะต่อให้ออกเทนมันดร็อป ก็คงไม่ต่ำกว่า 95 หรอก น่าจะวิ่งไม่ออกมากกว่า จะเดินเบาไม่ดีนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน