กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เปลี่ยนแบตเตอรี่ ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย winbank
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

winbank

winbank
Registered
:smile: ถ้าเปลี่ยนแบตเตอรี่จากมาตรฐาน(RB20DE)ใหญ่ขึ้นเป็น 75Amp./H จะมีผลเสียต่อไดชาร์ทและระบบไฟไหมครับ

Re: <!-- Hilight --><!----><!-- Hilight -->เปลี่ยนแบตเตอรี่ ครับ <!-- Hilight --><!-- --><!-- Hilight --]

ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่กลับเป็นผลดีซะอีกยิ่งถ้ามีเครื่องเสียงพาวเว่อร์หลายตัวยิ่งต้องใส่แอมป์สูงครับ
ข้อเสียไดชาร์จทำงานมากขึ้น(แต่ก็ไม่มีปัญหาหรอกเพราะปกติมันชาร์จเต็มก็จะตัดระบบการชาร์จอยู่แล้วครับ) แต่สิ่งสำคัญอย่างเดียวเสียเงินเพิ่มขึ้นครับ...

Re: <!-- Hilight --><!----><!-- Hilight -->เปลี่ยนแบตเตอรี่ ครับ <!-- Hilight --><!-- --><!-- Hilight --]

ขอบคุณครับ/ งั้นผมไปเปลี่ยนแบตก่อนเพราะตัวเก่าหมดอายุขัยแล้วครับ

ผม เคยใส่ 120 Amp

ขอบคุณครับ/ งั้นผมไปเปลี่ยนแบตก่อนเพราะตัวเก่าหมดอายุขัยแล้วครับ
รับซื้อแบตเดิมด้วยนะจ๊ะ
0817729909

แล้วแบตเดิม rb20de นี่กี่แอมป์ครับ

ใส่แบตใหญ่ ก็ตัด ท่อยาง หม้อน้ำออกสัก ครึ่งนิ้ว ก็ใส่ได้แล้วครับ สำหรับ 12v นะ

ถ้า แบต 100 แอมป์ แต่ไดร์ชาร์จมันไม่ถึง 100 แอมป์ แบตจะทำงานเต็มที่ของมันหรอ

ชาร์จไงอัดไงก็ไม่เต็มประสิทธิภาพมัน ลองเช็คดู

ลองดูง่ายๆนะครับ แบตมือถือแต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน เอาโนเกียแล้วกัน

เอาที่ชาร์จที่มีแอมป์ ต่างกัน ( คนละรุ่นกัน ) เวลาในการใช้งานก็ต่างแล้ว

เคยงงป่าวว่าทำไมชาร์จแป๊บเดียวเต็มแล้ว แต่หมดไว เพราะว่ามันไม่ช่าง

ตรงรุ่นของมัน

แบตมือถือเป็นไงแบตรถก็เป็นแบบนั้นด้วยฉันนั้น :burn:

ปล. มั่วๆไปอะคับ

รับซื้อแบตเดิมด้วยนะจ๊ะ
0817729909

75a ให้ใบละเท่าไหร่พี่ชาย หลังไมล์ก็ได้นะ จะสะสมใว้หลายๆใบ:biggrin:

เอาไปทำไรอะคับ :confused:
เค้าเอาไปรีไซเคิลครับ สบายใจได้ไม่ได้เอาไปรียูสครับ

75a ให้ใบละเท่าไหร่พี่ชาย หลังไมล์ก็ได้นะ จะสะสมใว้หลายๆใบ:biggrin:
เอา 3.50 บาทคูณเข้าไป ได้เท่าไหร่ล่ะ

เอา 3.50 บาทคูณเข้าไป ได้เท่าไหร่ล่ะ
พี่ออยแบตแห้งรับซื้อป่ะผมมี 1 ลูก ของสติงเจอร์อ่ะ

พี่ออยแบตแห้งรับซื้อป่ะผมมี 1 ลูก ของสติงเจอร์อ่ะ
รับคั๊บ
กี่แอมป์ เอา 3.50 บาทคูณเข้าไปเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน