กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครใช้ RB25 M/T ถามหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Bester
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Bester

Registered
เวลาปล่อยรถไหลเกียร์ว่าง(ตัวอย่างเช่นจะเลี้ยว) แล้วจะใส่เกียร์ 1 มันเข้ายากมากไม่ทราบว่าเป็นปัญหาที่ตัวเกียร์ RB25 หรือไม่ มีใครเป็นบ้างครับเพราะเคยคุยกับเพื่อนที่ใช้เครื่องตัวเดียวกันเขาก็เป็น

รายละเอียดของรถผมคือ RB25 M/T เกียร์ควิกชิพ
เคยใส่ OS แต่เปลี่ยนเป็นคลัทซ์เดิมแล้วก็ยังเป็น หรือเป็นที่ลักษณะเฉพาะของควิกชิพครับ

ของผม 20โบ ใส่ควิกชิพอยู่ครับ มันก็แข็งน่ะครับ แต่ใส่เกียร์1ได้ แต่แข็งอ่ะ:coolly-0027:

เวลาปล่อยรถไหลเกียร์ว่าง(ตัวอย่างเช่นจะเลี้ยว) แล้วจะใส่เกียร์ 1 มันเข้ายากมากไม่ทราบว่าเป็นปัญหาที่ตัวเกียร์ RB25 หรือไม่ มีใครเป็นบ้างครับเพราะเคยคุยกับเพื่อนที่ใช้เครื่องตัวเดียวกันเขาก็เป็น

รายละเอียดของรถผมคือ RB25 M/T เกียร์ควิกชิพ
เคยใส่ OS แต่เปลี่ยนเป็นคลัทซ์เดิมแล้วก็ยังเป็น หรือเป็นที่ลักษณะเฉพาะของควิกชิพครับ
แนะนำ
เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ซินเนติกดีๆ เกียร์จะเข้าง่าย และไม่มีเสียงดังครับ:coolly-0033:

ต้องใช้เกียร์ ให้ถูกระดับ ของความเร็วด้วยนะครับ ขับ70ปล่อยไหลแล้วเข้าเกียร์1 ของผมก็เข้ายากครับ

ใหลมาเร็ว ความเร็วเกินกว่า 40km/h จะเข้าเกียร์1ไม่ได้หรือเข้ายาก ผมสังเกตุมาหลายรอบแล้ว เลยคิดว่า มันออกแบบมาให้ป้องกันเกียร์พังรึป่าว

เพราะลองไปขับนิสันnv วางsr ของเพื่อน ก็อาการเดียวกัน

อย่าว่าแต่นิสสันเลยครับ เจก็เป็นครับ
ความเร็วสูงเกิน เข้าเกียร์ 1 ไม่ได้ครับ

แต่ว่าความเร็วแค่ 20กม./ชม. นี่ผมว่าเหมาะสมแต่มันยัดเข้ายากมาก แต่ถ้าจอดสนิทออกตัวไม่มีปัญหาครับ หรืออาจจะเป็นที่ควิกชิพประกอบกันด้วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน