กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++ CEFIRO อีกแล้ว รถใครหนอ ++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31243
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31243

BIG CEF 71
Super Moderator
http://www.thairath.co.th/today/view/25338

จับตาย "โสเหล่" เอ-เย่นต์ยาบ้ากลางกรุง ฝ่ายสืบสวน สน.สามเสน ขยายผลล่อซื้อ ขับรถเก๋งเซฟิโร่มาส่ง แสดงตัวจับกุมฮึดสู้ ซิ่งรถพุ่งชนยับ ต้องยิงยางล้อรถแตก สุดท้ายจวนตัวควักลูกซองยิงสวน โดนวิสามัญฯดับคารถ

ตำรวจวิสามัญฯเอเย่นต์ยาบ้ากลางกรุง เปิดเผยขึ้นเมื่อเวลา 03.30 น. วันที่ 9 ส.ค. พ.ต.ท.พิสิฐชัย สุนทรธนปรีดา พนักงานสอบสวน (สบ 3) สน.เตาปูน รับแจ้งเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจวิสามัญฯคนร้ายค้ายาเสพติดในซอยกรุงเทพฯ-นนทบุรี 13 (ซอยไสวสุวรรณ) แขวงและเขตบางซื่อ กทม. จึงรายงานผู้บังคับบัญชาทราบ จากนั้นไปตรวจสอบพร้อม พล.ต.ต.อำนวย นิ่มมะโน รอง ผบช.น. พ.ต.อ.วีรวิทย์ จันทร์จำเริญ รอง ผบก.น.1 พ.ต.อ.วีระ จิรวีระ ผกก.สน.เตาปูน และผู้เกี่ยวข้อง

บริเวณกลางซอยหน้าร้านไต่เส็งวู๊ดแลนด์ จำกัด พบรถเก๋งนิสสัน เซฟิโร่ สีดำ หมายเลขทะเบียน 6ธ-2715 กรุงเทพมหานคร ลักษณะแต่งซิ่ง ติดฟิล์มกันแสงทึบทั้งคัน หน้ารถชนกับข้างรถบรรทุก 4 ล้อเล็ก สีขาว ทะเบียน บธ 618 กำแพงเพชร จนพังยับ ตรวจสอบสภาพรถคันดังกล่าว พบว่ากันชนท้ายหลุด ยางล้อหลังทั้ง 2 ข้างแตก กระจกประตูด้านคนขับถูกกระสุนปืนแตกทั้งบาน

ส่วนเบาะที่นั่งคนขับพบศพนายธนากร ปานดี อายุ 29 ปี อยู่บ้านเลขที่ 41/127 ซอยรามอินทรา 8 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กทม. ถูกยิงด้วยปืนไม่ทราบขนาด เข้าหลังกกหูขวา 1 นัด ข้างตัวพบปืนลูกซองสั้นไทยประดิษฐ์ บรรจุกระสุนเบอร์ 20 ตกอยู่ ค้นในตัวพบยาบ้า 25 เม็ด และยาไอซ์บรรจุอยู่ในห่อพลาสติกใสจำนวนหนึ่ง ภายในรถพบหัวกระสุนไม่ทราบขนาด 1 หัว และมีดสปาร์ตา ยาว 1 ฟุต ซ่อนอยู่ 2 เล่ม พร้อมอุปกรณ์ การเสพยา เงินสด 5,100 บาท โทรศัพท์มือถือ 4 เครื่อง ใกล้จุดเกิดเหตุ พบปลอกกระสุน 9 มม. ตกอยู่ 3 ปลอก จึงเก็บรวบรวมไว้เป็นหลักฐาน

พล.ต.ต.อำนวย นิ่มมะโน รอง ผบช.น. เปิดเผยว่า เจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวน สน.สามเสน เป็นผู้วิสามัญฯ คนร้ายรายนี้ โดยได้รับรายงานทราบว่า นายธนากรเป็นเอเย่นต์ ยาบ้าขนาดกลาง ย่านเตาปูนและรามอินทรา รู้จักกันในชื่อ "โส เหล่" เจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.สามเสน พยายามติดตามจับกุมตัวมานานแล้ว โดยขยายผลจากการจับกุมตัวนายอภิชาติ ศุภัคกุลกานต์ อายุ 28 ปี เอเย่นต์ยาบ้ารายย่อย จนทราบว่าผู้ต้องหารับยาบ้ามาจากนายธนากร ร.ต.ต.จารุวัฒน์ ศรีลาเพ็ญ รอง สว.สส.สน.สามเสน พร้อมกำลัง 3 นาย จึงวางแผนติดต่อล่อซื้อยาบ้าจากผู้ตาย

ต่อมาผู้ตายตกลงนัดส่งมอบยาบ้าย่านรามอินทราในเวลา 01.00 น. ก่อนจะเปลี่ยนไปที่บ้านหลังหนึ่งภายในซอยเกิดเหตุ เมื่อชุดสืบสวนรับมอบยาบ้าแล้วได้แสดงตัวจับกุม แต่นายธนากรไม่ยอมโดยดี พยายามขับรถหลบหนีเข้าไปในซอยซึ่งทะลุออกถนนประชาราษฎร์ สาย 1 ซอย 28 ได้ ชุดสืบสวนต้องใช้รถยนต์จอดขวางปิดปากซอย แต่ถูกคนร้ายขับรถพุ่งชนพังยับไป 3 คัน แล้วพยายามถอยรถหลบหนี แต่ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจขับรถขัดขวางและยิงยางล้อรถจนแตก เสียหลักพุ่งชนรั้วบ้านและรถยนต์ของชาวบ้านในซอยเสียหาย เมื่อคนร้ายเห็นจวนตัวชักปืนลูกซองออกมายิงต่อสู้ กระทั่งถูกวิสามัญฯ เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจเตรียมรวบรวมหลักฐาน เพื่อขออนุมัติหมายตรวจค้นบ้านหลังหนึ่งในซอยที่เกิดเหตุซึ่งคนร้ายนัดส่งมอบยาบ้าแล้ว เพื่อขยายผลต่อไป

ขอบคุณไทยรัฐ...

ก็เพราะอย่างนี้แหละ.......ถึงโดนเพ่งเล็ง
แต่ถ้าเราไม่ได้ทำผิด ก็ไม่ต้องกลัวครับ...แล้วขอความกรุณาคุณตำรวจให้ความเป็นธรรมด้วย..ไม่ใช่ค้นแล้วไม่เจอ ก็ไปเล่นอย่างอื่น...คนทำมาหากินสุจริตนะครับ

ผมคิดว่าพวกเรามีแต่คนดีครับ ขับcefiroด้วยใจรักไม่น่าทำแบบนี้ครับ ก็ขออย่าให้เป็นคนในชมรมเราครับ

นี่แหละถึงโดนเรียกตรวจอยู่บ่อยๆ รถขนยา..! :coolly-0011:

ตามที่เคยบอกไปครับ ตำรวจบอกว่ารถรุ่นนี้นิยมเอามาขนยาเพราะรถแรงตำรวจตามไม่ทัน และอีกจุดนึงที่อยากจะบอกเพราะบังเอิญ ได้ข้อมูลมา เค้าบอกว่าจุดสังเกตของตำรวจอีกอย่างนึงคือรถที่แต่งเยอะๆด้วยของดูดีมีราคา จะให้ความเพ่งเล็งเป็นพิเศษ เพราะเค้าสนใจที่มาของเงินที่นำมาแต่งรถครับ ยิ่งแต่งเยอะ รถหรู ตำรวจอยากเรียกมาตรวจครับ เพราะคดีของเจ้าของอู่.......คนดัง ยังไม่จบ เลยเป็นลูกโซ่ตามกันมาครับ

ชั่วโมงนี้ต้องทำใจครับ :coolly-0028:

โหย รถป๋าลองก้อลำบากจิงั้นอะ อิอิ

ดีนะรถเราเดิมๆ กระจกใสแน๋วอีกตะหาก55+

ปล. เพราะม่ายมีกะตังจาแต่ง

เห็นเป็นข่าวอยู่เหมือนกัน...คงไม่ใช่พี่น้องเราหรอกเพราะเซฟไทยเป็นคนดีทุกคน.:coolly-0003:
แต่ดื่มเหล้าเก่งไปหน่อย..อิ.อิ :coolly-0041:

ซอยบ้าน น้องโน๊ตเตาปูนนี่หว่า รถสีเดียวกันด้วยสิ...........5+5+5
**เอ.......แต่โน๊ตขายแต่อะใหล่นี่หน่า...555**

ดีนะรถเรากะจกใส่

แต่ก็ไม่วายโดนตรวจโดนค้นอยู่ดี

เจอตลอด ตำรวจ ตรวจเจอ ปูแดงไคโตซาน แล้วเค้าก็ปล่อยไป แต่มีขอเอาไปใช้ด้วย เราจะขายก็ไม่ซื้อ..:coolly-0011:
เลยให้ไปขี้เกียรติมีปัญหา.......:coolly-0022:

เค้าบอกว่าจุดสังเกตของตำรวจอีกอย่างนึงคือรถที่แต่งเยอะๆด้วยของดูดีมีราคา จะให้ความเพ่งเล็งเป็นพิเศษ เพราะเค้าสนใจที่มาของเงินที่นำมาแต่งรถครับ ยิ่งแต่งเยอะ รถหรู ตำรวจอยากเรียกมาตรวจครับ เพราะคดีของเจ้าของอู่.......คนดัง ยังไม่จบ เลยเป็นลูกโซ่ตามกันมาครับ

ชั่วโมงนี้ต้องทำใจครับ :coolly-0028:

อู่อะไรเหรอคั๊บ พี่เหวก ผมไม่ค่อยได้ตามข่าว?

อย่างนี้คนมีตังค์ อยากแต่ง ก็ต้องมานั่งคอยโดนค้นด้วยนะสิเนี่ย :coolly-0029:

รถผมฟิล์มทึบรอบคัน ไม่เว้นข้างหน้าเลย...
เจ้าของเก่าเอาไปทำไรมาป่าวฟะนี่ ฮี่ๆๆ
:coolly-0043:

อู่อะไรเหรอคั๊บ พี่เหวก ผมไม่ค่อยได้ตามข่าว?

อย่างนี้คนมีตังค์ อยากแต่ง ก็ต้องมานั่งคอยโดนค้นด้วยนะสิเนี่ย :coolly-0029:

อู่เจ้าของคอนเซ็ป "ถ้าจนอย่ามา" ไง จำได้รึยัง เป็นนักแข่งรถด้วย จำได้รึยังกั๊บ :coolly-0026:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน