กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

CEFIRO A31 "จ จ จ PROJECT" RB26(33)-แคมHKS 272/272-เฟืองแคม TOMEI-หัวฉีด900-รางหัวฉีด TOMEI-เรคกูเรเตอร์ TOMEI-อินเตอร์5.5"-หม้อน้ำGREDDY-คอล์ยSPRITFI

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31067
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
จอดนานไปหน่อย หนิมขึ้นท่อซะงั้นน่ะ:coolly-0010:
attachment.php

ขอดูท่อสนิมอีกข้างด้วยครับ:coolly-0023:

มันจะดีเหรอน้า :coolly-0010:
หนิมมันขึ้นไปทั่วห้องเครื่อง ไม่ใช่แค่ท่อนะน้า อะไรที่เป็นแตนเลสโดนเรียบบ
นี่ถ้าโรงงานพ่นกันหนิมมาไม่ดีผมว่าตัวถังคงไม่รอด หนิมกินเรียบ:coolly-0010:

ไฟล์แนบ

47.4 KB · อ่าน: 657
    46.1 KB · อ่าน: 655
มันจะดีเหรอน้า :coolly-0010:
หนิมมันขึ้นไปทั่วห้องเครื่อง ไม่ใช่แค่ท่อนะน้า อะไรที่เป็นแตนเลสโดนเรียบบ
นี่ถ้าโรงงานพ่นกันหนิมมาไม่ดีผมว่าตัวถังคงไม่รอด หนิมกินเรียบ:coolly-0010:

:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

อ้าวววววซะงั้นน่ะ อันนี้เรียกว่าฟลุ๊ค:coolly-0010:

ไฟล์แนบ

22.2 KB · อ่าน: 618
    17.9 KB · อ่าน: 613
คงต้องลองดูน่ะน้า ผมก็ไม่แน่ใจ แต่มันเป็นของ32นะน้า

เมื่อวานเห็นคันนี้ด้วย สุดจริง เซฟิโร่พันล้าน
เมื่อวานนี้คนมาดูรถคันนี้ค่อนข้างเยอะมาก ใหนจะกรังปรีที่มาถ่ายทำvtr ผมตอบคำถามไปหลายคนมาก จนไม่รู้ว่าใครเป็นใคร ตกหล่นไปยังไงก็ขอโทษด้วยนะคราบบบ

เมื่อวานนี้เป็นวันแรกที่ได้ลองขับรถคันนี้แบบเต็มๆ (ปิดปรับบูสท์) เสียงเครื่องเมื่อใส่กล่อง motec m800 แตกต่างอย่างสิ้นเชิงกับ f con v pro สนั่นลั่นถนนมากๆยังกับรถแข่ง ขับสนุกมากๆครับ ถึงจะรอรอบไปหน่อยแต่มันส์โครตตๆเลย ลากสุุดแล้วสับไฟออกทุกเกียร์
38gk ดึงได้ดุดันดีจริงๆ หลังจากนี้คงเก็บห้องเครื่องอีกนิดหน่อย แล้วค่อยเล่นเครื่องอีกตัวนึง
เครื่องตัวนี้จบแล้วแค่นี้ไม่จูนแล้วครับ

เมื่อวานนี้เป็นวันแรกที่ได้ลองขับรถคันนี้แบบเต็มๆ (ปิดปรับบูสท์) เสียงเครื่องเมื่อใส่กล่อง motec m800 แตกต่างอย่างสิ้นเชิงกับ f con v pro สนั่นลั่นถนนมากๆยังกับรถแข่ง ขับสนุกมากๆครับ ถึงจะรอรอบไปหน่อยแต่มันส์โครตตๆเลย ลากสุุดแล้วสับไฟออกทุกเกียร์
38gk ดึงได้ดุดันดีจริงๆ หลังจากนี้คงเก็บห้องเครื่องอีกนิดหน่อย แล้วค่อยเล่นเครื่องอีกตัวนึง
เครื่องตัวนี้จบแล้วแค่นี้ไม่จูนแล้วครับ
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ยังมีให้ทำอีกหรือครับ เพราะชีวิตคือการแต่งรถจริงๆ:coolly-0044:

ยังมีให้ทำอีกหรือครับ เพราะชีวิตคือการแต่งรถจริงๆ:coolly-0044:
ทำหรือไม่ ยังไม่รู้ครับ
แต่ตอนนี้ ข้อเหวี่ยง 2พัน8 รอเช็คอาการอยู่ที่อู่น้าจุ๊บเรียบร้อยแล้วครับ
-ต้องหา waste gate hks gt II เพิ่มอีก1ตัว
-ก้านซิ่ง กำลังดูอยู่ นอกนั้นทุกอย่างมีหมดแล้วครับ

ทำหรือไม่ ยังไม่รู้ครับ
แต่ตอนนี้ ข้อเหวี่ยง 2พัน8 รอเช็คอาการอยู่ที่อู่น้าจุ๊บเรียบร้อยแล้วครับ
-ต้องหา waste gate hks gt II เพิ่มอีก1ตัว
-ก้านซิ่ง กำลังดูอยู่ นอกนั้นทุกอย่างมีหมดแล้วครับ
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
ขาดชุดไฟ MSD ครับน้า

คนมีสีแถวนี้เค้าอยากเห็นห้องเครื่องรถผม จัดให้แล้วนะครับ
แต่ตัวจริงสวยกว่านี้นะ ถ้ามาในงาน meeting วิ้งๆๆเลย เงาโครตตตต
เดี๋ยวจะส่งเข้าไปเก็บอีกรอบ แต่รอความแน่นอนของน้องน้ำก่อน จะท่วมมั๊ยท่วม

ไฟล์แนบ

66.9 KB · อ่าน: 1,610
คนมีสีแถวนี้เค้าอยากเห็นห้องเครื่องรถผม จัดให้แล้วนะครับ
แต่ตัวจริงสวยกว่านี้นะ ถ้ามาในงาน meeting วิ้งๆๆเลย เงาโครตตตต
เดี๋ยวจะส่งเข้าไปเก็บอีกรอบ แต่รอความแน่นอนของน้องน้ำก่อน จะท่วมมั๊ยท่วม

วันนั้นเห็นรถก็ตอนที่จะกลับแล้วครับ เลยเห็นแต่ภายนอก ขอดูด้านหลังฝาท้ายบ้างครับ:coolly-0033:

วันนั้นเห็นรถก็ตอนที่จะกลับแล้วครับ เลยเห็นแต่ภายนอก ขอดูด้านหลังฝาท้ายบ้างครับ:coolly-0033:
ด้านหลังยังไม่ได้เก็บครับ มีแค่ถัง sard 5ลิตร ใบเดียว
เดี๋ยวรอดูถ้าน้ำไม่ท่วม จะส่งเก็บใหม่อีกรอบ เพราะข้างหน้ายังเก็บไม่เสร็จ ข้างในรถยังไม่ได้ทำเลย
ที่เห็นในรูปทำแค่เอาให้ทัน meeting ใหญ่เท่านั้นครับ
ทั้งหมดที่เห็น+จูนเครื่องเสร็จก่อนงานจะเริ่มแค่ไม่ถึง 5 ชั่วโมงเอง ลุ้นโครตตตกลัวไม่เสร็จ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน