กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

+++ D.i.y: เปลี่ยนใส่ด้ามเกียร์ควิกชิพ ง่ายนิดเดียว คุณก็ทำได้ +++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31212
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เดี๋ยวรอบหน้าว่าจะมา DIY วิธีใส่รีเลย์ไดสตาร์ทครับ เพื่อให้การสตาร์ทง่ายขึ้น (เหตุผลทางใจอีกแล้ว) 5555

ถ้าไปทำตามร้านก็จะเสียตังประมาณ 200-300 แต่ถ้าทำเอง ลงทุนไม่น่าเกิน 50 ครับ หรือใครมีของเหลือใช้อยู่แล้วก็ไม่ต้องเสียซักบาทครับ

* บอกก่อนครับ ผมไม่มีเจตนาจะข้ามหน้าร้านใดๆ นะครับ แค่มาแชร์กันครับผม

เดี๋ยวรอหลังสอบก่อนครับ เจอกันกับ DIY ก๊อกแก๊กอีก 1 ฉบับ

เดี๋ยวรอบหน้าว่าจะมา DIY วิธีใส่รีเลย์ไดสตาร์ทครับ เพื่อให้การสตาร์ทง่ายขึ้น (เหตุผลทางใจอีกแล้ว) 5555

ถ้าไปทำตามร้านก็จะเสียตังประมาณ 200-300 แต่ถ้าทำเอง ลงทุนไม่น่าเกิน 50 ครับ หรือใครมีของเหลือใช้อยู่แล้วก็ไม่ต้องเสียซักบาทครับ

* บอกก่อนครับ ผมไม่มีเจตนาจะข้ามหน้าร้านใดๆ นะครับ แค่มาแชร์กันครับผม

เดี๋ยวรอหลังสอบก่อนครับ เจอกันกับ DIY ก๊อกแก๊กอีก 1 ฉบับ

จัดมาโลด+++++++

เอารีเลย์เหล็กนะ รีเลย์ดำไม่อยากให้ใช้ไม่ดี

เอารีเลย์เหล็กนะ รีเลย์ดำไม่อยากให้ใช้ไม่ดี

ที่บ้านผมมีแต่รีเลย์แบบนี้อะดิพี่เชด ฮืออออ
แบบรีเลย์ใช้กับรถธรรมดาอะ

ถ้าไม่ซื้อมาใส่ มีวิธีทำเองไหมอ่ะครับ

มีเพื่อนพี่ที่ขับ civic EK ที่ทำงานพี่ มันทำใช้เอง+ขายเพื่อนเหมือนกันนะ มันบอกก็ตัดกระบอกต๊าบเกลียวใหม่ ต่อคันเกียร์ด้านล่าง แล้วเอาไปชุบโครเมี่ยม แต่คันเกียร์ civic มันจะไม่เหมือนของ cef อะดิ คนละแบบกันอะ

จะเอาเองมันก็ทำได้อยู่แหละ แต่จะไปลำบากตอนทำไอ้ตัวที่เอาไว้รับด้ามเกียร์ กับตัวหนุน ตัวล็อคด้ามเกียร์เนี่ยแหละ
จ้างโรงกลึงทำไปทำมา ราคามันจะพอๆ กับไปหาซื้อมือสองเซียงกงนะพี่ว่า

แหล่มมากครับ
ไปเข้าอู่ดีกว่างับ
ไม่เสี่ยง เด่วถอดแล้วใส่ม่ะเข้า
จะเอาอะไรเข้าเกียร์กันละครับ:biggrin:

แหล่มมากครับ
ไปเข้าอู่ดีกว่างับ
ไม่เสี่ยง เด่วถอดแล้วใส่ม่ะเข้า
จะเอาอะไรเข้าเกียร์กันละครับ:biggrin:

ถ้าเป็นชุดคิทเกียร์ควิกชิพซื้อมาใส่เองเนี่ย ไม่ยากหรอกครับ
แต่ไอ้ที่ยากเนี่ย คือเอาด้ามเกียร์เดิมไปโมให้มันเป็นควิกชิพเนี่ยแหละครับ ตรงนี้แหละที่จะยากลำบากกว่า :redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน