กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Miss call สายซ้อน เสียงสุดท้าย‎

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย totone
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

totone

Registered
ก่อนอื่นต้องขออภัยสำหรับเจ้าของต้นเรื่อง มันอาจตอกย้ำความเจ็บปวดกับคุณในเรื่องนี้ แต่เรื่องนี้เป็น
สิ่งที่ควรเผยแพร่เพื่อตอกย้ำคนที่ได้ชื่อว่าลูกทุกคนให้หันกลับมาดูคนที่ส่งเสียคุณเลี้ยงดูคุณมาด้วยความ
เหนื่อยยาก วันนี้เราหันไปเหลียวท่านบ้างหรือเปล่า ก่อนจะไม่มีโอกาสดูแล เมื่อท่านจากเราไปแล้วการ
จัดงานใหญ่โตมันไม่มีประโยชน์อะไร เวลาท่านอยู่ทำไมไม่ทำ ?

ความรู้สึกของน้องคนหนึ่งที่บรรยายออกมาจากใจ ในขณะที่.... ผมก็เป็นเช่นเด็กวัยรุ่นทั่วๆไป เรียน
เที่ยว นอน กิน ดึกๆผมก็โทรคุยกับแฟนของผม ซึ่งทั้งหมดเหล่านี้มันก็เป็นกิจวัตรประจำวันของผมและผมก็
เชื่อว่าใครๆเค้าก็ทำแบบนี้กัน /'/จ้า ตัวเอง วันนี้กินข้าวรื้อยาง/'/ /'/กินกับอะไรบ้าง แล้วตอนกินตัวเองคิด
ถึงเค้า มั้ยเนี่ย /'/ /'/รู้มั้ยตัวเอง ถ้าเค้าเป็นผีเนี่ย เค้าอยากเป็นกระสือที่รักจะได้เห็นใจไง
/'//'/ตัวเองวาง ก่อนดิ ก่อนดิ/'/

ประโยคต่างๆที่ผมได้คิดและคัดสรร เตรียมพร้อมมาต่างๆก่อนโทร ผมยังคงใช้เวลาส่วนใหญ่ตอนดึกไปกับ
การคุยโทรศัพท์ ระยะเวลาอันผมได้ใช้ไปในแต่ละครั้งนั้น พอรู้สึกอีกทีก็ผ่านไปหลายชั่วโมงแล้ว แต่ผมก็
ไม่ชอบนะ หากใครจะมาว่าผมไร้สาระ ก็ไม่เห็นหรอคนส่วนใหญ่เค้าก็ทำกัน /'/เอ้อ เกือบลืมไปอีกอย่าง

กิจวัตรอีกอย่างนึงของผมก็คือ แม่ของผมมักชอบโทรหาผมทุกวัน /'/ /'/ ตอนนี้ลูกอยู่หอรึยัง/'//'/เย็นนี้กินข้าว
อิ่ม มั้ย/'/ /'/วันนี้เรียนเป็นยังไงบ้าง/'/ /'/อย่าไปเที่ยวที่ไหนไกลนะ/'/ โธ่!คำถามเดิมๆ ผมก็ตอบไปแบบ
เดิมๆ แม่ผมก็ไม่เบื่อซักที ยังคงโทรหาผมเป็นประจำ โชคดีที่ผมพยายามตัดบทคุย ผมกับแม่น่ะคุยกันไม่กี่
นาทีก็วางแล้ว ก็มันไม่มีอะไรจะคุยจะให้ผมทำยังไง /'/ จนกระทั่งวันนั้น
/'/ตัวเองตอบเค้าได้รึยังว่ารักเค้ามั้ย/'/ /'/เร็วๆสิ เค้ายังอุฒส่าห์บอกรักตัวเองไปแล้วนะ /'//'/ แล้วยังจะใจ
ร้ายไม่บอกรักเค้าอีกหรอ/'/

ติ๊ดๆ ติ๊ดๆ เสียงจากโทรศัพท์บอกผมว่ามีสายซ้อน ผมมองไปที่หน้าจอมันขึ้นชื่อว่า /'/Home/'//'/โธ่ แม่โทรมา
ทำไมตอนนี้เนี่ย กำลังเข้าด้ายเข้าเข็มเลย/'/ ผมไม่สลับสายผม ผมยังคงคุยกับสุดที่รักของผมต่อไป
เพราะผมรู้ว่าสิ่งที่แม่จะคุยกับผมก็คงเป็นประโยคเดิมๆ /'/และนั่นก็เป็นโอกาสสุดท้าย ที่ผมจะมีโอกาสฟัง
เสียงของแม่ /'/

หลังจากนั้นไม่นานทางญาติของผมโทรมาแจ้งผมว่า เมื่อคืนนี้บ้านของผมถูกขโมยเข้า และแม่ของผมขัดขืน
และได้ต่อสู้กับโจร จึงถูกโจรใช้มีดแทงเข้าที่ท้อง แม่เสียชีวิตเพราะทนพิษบาดแผลไม่ไหว ญาติของผม
เล่าอีกว่าตอนไปพบศพแม่นั้น ในมือของแม่กำโทรศัพท์ไว้แน่น และเบอร์โทรออกล่าสุดของเธอไม่ใช่โทร
แจ้งตำรวจหรือเรียกรถพยาบาล แต่แม่เลือกที่จะโทรหา /'/ผม/'/ สิ่งสุดท้ายในชีวิตที่แม่ผมเลือกที่จะทำคือ
โทรศัพท์หาผมเพื่อฟังเสียงของผม วินาทีนั้นน้ำตาของผมไหลอาบแก้ม ผมพูดอะไรไม่ออก มือและตัว
ของผมสั่น วันนั้นผมเลือกที่จะคุยกับแฟนผม ดีกว่าที่จะคุยกับแม่ของผม ผู้หญิงคนเดียวในโลก ที่คุยกับผม
เป็นคนแรกในชีวิต ผู้หญิงคนเดียวที่ผมสามารถที่จะคุยกับเธอได้ทุกเวลา โดยที่ผมไม่ต้องเตรียมบทพูดใดๆ
ไม่ต้องกังวลว่าเธอจะประทับใจหรือไม่ ไม่ต้องมีมุข ไม่ต้องมีคำหวานใดๆ คนเดียวในโลกที่โทรมาหาผม
เพียงแค่ฟังผมพูดประโยคเดิมๆ คนเดียวในโลกที่ไม่ว่าโทรศัพท์เธอจะโปรโมชั่นแพงแค่ไหนก็ยังโทรหาผม
/'/และคนเดียวในโลกที่เลือกคุยกับผมในวินาทีสุดท้ายในชีวิต /'/

ในบางครั้งประโยคที่ว่า /'/ไม่มีคำว่าสาย หากเราคิดที่จะแก้ตัว/'/ มันก็ไม่เป็นความจริง/'/เพราะบาง
ปรากฏการณ์ในโลก เกิดขึ้นได้แค่ครั้งเดียว /'/ อาจเป็นเพราะเวรกรรมของผม หลังจากนั้นไม่นานแฟน
ผมที่ผมใช้เวลาคุยกับเธอวันหลายๆชั่วโมงคุยกับเธอก็ทิ้งผมไป วันนี้ผมเริ่มเข้าใจชีวิตมากขึ้น

หลายๆอย่างที่คนส่วนใหญ่ทำ มิได้หมายถึงสิ่งที่ถูกต้องเสมอไป เพราะตัวเราเท่านั้นที่เป็นผู้ต้องรับผลการ
กระทำของเราเอง /'/เราจะรู้ว่าสิ่งใดสำคัญ ก็ต่อเมื่อเราต้องเสียมันไป/'/ ทุกวันนี้ผมนั่งมองโทรศัพท์ รอ
ที่จะตอบคำถามเดิมๆให้ผู้หญิงคนหนึ่งฟัง แต่ผู้หญิงคนนั้นคงไม่มีอีกแล้ว

ทา-ทา-มะ-โย-ปิ-โต-โห-ติ ผู้รับ...ย่อมเป็นที่รักของผู้ส่งเสมอ
[FONT=Lucida Handwriting, Cursive]" [FONT=Lucida Handwriting, Cursive]ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป[/FONT] "[/FONT]​
[FONT=Lucida Handwriting, Cursive]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ...การให้อภัย
[/FONT]​

เศร้าสุดๆเลยครับ ผมยอมรับเลยว่าเป็นคนนึงที่ก็อทำแบบนั้นเป็นประจำ

อ้าว แล้วเจ๊แนนอะไม่ใช่แฟนน้าออยรึ เห็นไปไหนติดกันตลอดเลย 555+
จุ๊ๆๆ... อย่าเอ็ดไปจิน้าโจ๊ก
..เด๋วเค้ารู้กันหมดร่อก..!!! :sexy_girl:

5555555555......:biggrin:

:biggrin: :biggrin: 555+_+
ผู้ชายกรูยิ่งต้องรีบรับ
ลูกค้ามาซื้อของกรูทั้งนั้น
เอางี้ ทีหลังกรูไม่รับสายเมิงแระกัน
เพราะเมิงเป็นผู้หญิง
โอเค๊..

เอางี้ ทีหลังกรูไม่รับสายเมิงแระกัน
โอเค๊..
:sweet_kiss: หยาบคาย:sweet_kiss: :sweet_kiss:

โอเค๊..
ตัวแทนจำหน่าย..KY.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน