กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31445
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ซี้ดดด ใกล้ัยังครับพี่นุ
ผมจะลงแดงละครับ

ก่อนส่งรถไปเดินท่อ:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

68.6 KB · อ่าน: 108
    78.8 KB · อ่าน: 104
    75.6 KB · อ่าน: 99
    60.1 KB · อ่าน: 104
    72.4 KB · อ่าน: 101
    54.5 KB · อ่าน: 102
    81.1 KB · อ่าน: 118
    80.2 KB · อ่าน: 104
    55.4 KB · อ่าน: 102
    65.6 KB · อ่าน: 100
นำมาฝากกันหน่อยสำหรับคนรัก RB ว่าการที่จะเปลี่ยนหัว ไม่ใช่แค่ถอดเก่าออก แล้วก็ใส่ใหม่ เคยลองดึงจุกยางคอล์ยออกมาดูกันบางไหมครับ ว่าที่ใส่ๆกันอยู่ ด้านในมันเป็นขี้เกลือไหม แกนกลางเป็นสปริงหมด หรือ แท่งถ่านหมด ที่จะไม่ดีคือถ่านบ้าง สปริงบ้าง ( ถ้ามีขี้เกลือ ถ่านสึก คอล์ยจะรั่วเพราะความต้านทานสูง มันเลยรั่วไปลงกราวด์ข้างๆเพราะสะดวกกว่า) :coolly-0033: ขัดทำความสะอาด ขอบที่สีรอกก็เอาสีน้ำมันทา(ทาแบบข้นๆ แต่แห้งช้าหน่อย) ใช่หัวเทียนให้เหมาะกับความต้องการของการใช้งาน ไม่ใช่รถบ้านใส่เบอร์ 9 มันก็เย็นเกิน อะไรประมาณนีครับ

ไฟล์แนบ

43.3 KB · อ่าน: 88
    25.7 KB · อ่าน: 93
    22.6 KB · อ่าน: 101
    76.4 KB · อ่าน: 85
    98.6 KB · อ่าน: 90
    98 KB · อ่าน: 89
    79.2 KB · อ่าน: 91
    91.4 KB · อ่าน: 89
    69.8 KB · อ่าน: 90
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
นำมาฝากกันหน่อยสำหรับคนรัก RB ว่าการที่จะเปลี่ยนหัว ไม่ใช่แค่ถอดเก่าออก แล้วก็ใส่ใหม่ เคยลองดึงจุกยางคอล์ยออกมาดูกันบางไหมครับ ว่าที่ใส่ๆกันอยู่ ด้านในมันเป็นขี้เกลือไหม แกนกลางเป็นสปริงหมด หรือ แท่งถ่านหมด ที่จะไม่ดีคือถ่านบ้าง สปริงบ้าง ( ถ้ามีขี้เกลือ ถ่านสึก คอล์ยจะรั่วเพราะความต้านทานสูง มันเลยรั่วไปลงกราวด์ข้างๆเพราะสะดวกกว่า) :coolly-0033: ขัดทำความสะอาด ขอบที่สีรอกก็เอาสีน้ำมันทา(ทาแบบข้นๆ แต่แห้งช้าหน่อย) ใช่หัวเทียนให้เหมาะกับความต้องการของการใช้งาน ไม่ใช่รถบ้านใส่เบอร์ 9 มันก็เย็นเกิน อะไรประมาณนีครับ

สาระดีดีที่หลายคนมองข้าม ....

ขอบคุณครับป๋า ไม่ได้ป๋าช่วยไว้เรื่องอะไหล่ ผมก็จุกเหมือนกันครับ

ไหงว่า พี่น้องไง ไม่ช่วยกันแล้วจะเป็นพี่เป็นน้องกันได้ไงหว่า. ยินดี

ไหงว่า พี่น้องไง ไม่ช่วยกันแล้วจะเป็นพี่เป็นน้องกันได้ไงหว่า. ยินดี

ก็เพราะคำว่าพี่น้องแหละครับ
ผมจะไปหาที่ไหนได้อีกครับป๋า มิตรภาพแบบนี้ น้ำใจแบบนี้

ทั้งเป็นห่วง ทั้งฝากความหวัง กับการแก้ไข
กับอะไรๆ ที่ทำไปกับรถก่อนหน้านี้

ทั้งที่เจ้าของรถอย่างผมรู้
และรายละเอียดบางอย่าง ที่ผ่านมือช่าง โดยที่ผมก็ไม่รู้

เหนื่อยมากหน่อยนะครับพี่นุ
ผมโชคดี ที่มาเจอช่างอย่างพี่นุครับ ถ้าเป็นคนอื่น ก็คงไม่ได้อย่างนี้

ทั้งเป็นห่วง ทั้งฝากความหวัง กับการแก้ไข
กับอะไรๆ ที่ทำไปกับรถก่อนหน้านี้

ทั้งที่เจ้าของรถอย่างผมรู้
และรายละเอียดบางอย่าง ที่ผ่านมือช่าง โดยที่ผมก็ไม่รู้

เหนื่อยมากหน่อยนะครับพี่นุ
ผมโชคดี ที่มาเจอช่างอย่างพี่นุครับ ถ้าเป็นคนอื่น ก็คงไม่ได้อย่างนี้

ซึ้ง:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ว่าแต่พ่ีทำไรกับรถผมอ่ะ.............ทำไมมันถึงว่ิงไหลล่ืนดีจัง
แค่เปล่ียนหัวเทียนอย่างเดียวเหรอคับ:coolly-0029:
ถ้าได้จูนรอมใหม่คงจะแจ่มน่าดู

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
จัดรูปให้ก่อนใส่ครับ หวังว่าคงถูกใจ กับการโรขอบกันหลุด และปัดเงา ห่อมาจากโรงงานเลยครับ ( ท่อแต่งตรงรุ่น) มีการตรวจสอบคุณภาพด้วยครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

55.5 KB · อ่าน: 74
    57.2 KB · อ่าน: 73
    55.5 KB · อ่าน: 71
    49.3 KB · อ่าน: 68
    56.9 KB · อ่าน: 72

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน