กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sunroof กับ moonroof ต่างกันยังไงครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31960
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31960

Cefiro-Thailand Members
หรือมันคืออันเดียวกันง่ะ...งงครับไม่ทราบจริงๆ:verrckt: ขอความรู้หน่อยครับ

หรือมันคืออันเดียวกันง่ะ...งงครับไม่ทราบจริงๆ:verrckt: ขอความรู้หน่อยครับ
อันเดียวกัน มั้ง ครับ เพราะบ้านเค้าแดดไม่แรงเปิดขับกลางวัน เลยเรียกซันรุฟ บ้านเราแดดแรงเปิดขับกลางคืนเลยเรียก มูนรุฟ:biggrin: :dribble:

ไม่ใช่แบบเดียวกันครับ
ที่เป็นกระจกเรียกMoonroof เพราะนอนดูดวงจัทร์ไม่ต้องกลัวน้ำค้างตกใส่อ่ะครับ
เคยเห็นของพรีรูดไหมครับ ที่เป็นสีเดียวกับตัวรถ แบบนั้นเรียก Sunroof ครับ

ถ้ามูนรูฟ...มันจะเป็รกระจกอะครับ
แต่ถ้าซันรูฟ....มันจะเป็นเหล็กเหมือนหลังคาสีเดียวกันแต่เปิดได้.

ถ้ามูนรูฟ...มันจะเป็รกระจกอะครับ
แต่ถ้าซันรูฟ....มันจะเป็นเหล็กเหมือนหลังคาสีเดียวกันแต่เปิดได้.

ถถถถถถถ ถูกต้องนะคับ

ตกลงที่ cef ไส่กันก็เป็น moonroof ใช่ใหมครับ555:smile: 555+
ถูกคั๊บ
แต่ถ้ากระจกร้าว แร้วเอาสีโป๊วทับไป
แบบของพี่สิ่วก้อเรียกว่าซันรูฟแทน
555++

งั้นไอที่กระดกด้านหลังเรียก มูนรูฟ เพราะเป็นกระจก ไม่สามารถไสลด์ได้ แต่ซันรูฟ จะเป็นสีเดียวกับหลังคา และสามารถ ไสลด์ได้ คือ เอาหัวโพล่มารับลมได้ถูกใหมครับ:biggrin: แล้วอีกนิดนะครับ:mad: มันมีใหมครับแบบว่าเป็นกระจกเหมือนมูนรูฟ แต่ไสลด์ แบบซันรูฟ ง่ะครับ:biggrin: คือว่ากำลังหาข้อมูลง่ะครับหลังคาเดิมพองแล้วคับ:cry: เวลาถามซื้อจะได้เรียกถูกครับ...แฮ่ ๆ:biggrin: :dribble:

cef หลังคามันยาว สามารถไสลด์ซ่อนใต้หลังหาได้ครับ แต่ถ้าเป็นของ 200sx ,พรีรูด ไสลด์ไม่ได้ ต้องกระดกขึ้นบนครับ เพราะหลังคามันสั้นพอนึกภาพออกไหมครับ

cef หลังคามันยาว สามารถไสลด์ซ่อนใต้หลังหาได้ครับ แต่ถ้าเป็นของ 200sx ,พรีรูด ไสลด์ไม่ได้ ต้องกระดกขึ้นบนครับ เพราะหลังคามันสั้นพอนึกภาพออกไหมครับ
อ่า พอจะนึกภาพออกแล้วครับ:eeek: ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ...แฮ่ ๆ:biggrin:

:redface:ถุ ถุ ถุ ถูกต้องแล้วคราบบบบบ:redface:

จะกระดก หรือสอดเก็บข้างใน ถ้าเป็นกระจกเรียกว่ามูนรูฟจ๊ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน