กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

กฎกติกาการซื้อขายของทั้งคนในและบุคคลทั่วไป กรุณาอ่านทุกคนนะครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31032
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31032

GoLfCeF LeGo
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
อยู่ในหน้าโฆษณาไม่อ่านกันแน่หรืออาจไม่เห็น ก็อ่านกันซะ

มีผลตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

เรื่องกติกาการโพสจำหน่ายสินค้า
สำหรับสมาชิกและบุคคลทั่วไป

- สมาชิกชมรม ผู้ใช้หมายเลข A31XXX หรือ CEF-XXX สามารถตั้งกระทู้ขายสินค้าได้ในหน้าของบุคคลที่เป็นสมาชิกชมรมเท่านั้น การโพสต์ขายสินค้าให้โพสต์ได้ไม่เกิน 4 กระทู้ โดยแยกประเภทของสินค้านั้นตามบอร์ด หากมีสินค้าหลายชิ้นให้จัดเป็นหมวดหมู่แล้วโพสต์จำหน่ายกระทู้เดียวในแต่ละบอร์ดหมวดหมู่สินค้านั้นๆ แล้วแต่กรณี โดยลงรายละเอียดของตัวสินค้าที่ต้องการขาย ราคาที่ชัดเจนหน่วยเป็นบาท เบอร์โทรที่ติดต่อได้ หรือภาพประกอบการขาย (ถ้ามี)
-กรณีได้ขายสินค้าไปแล้ว ขอความร่วมมือลบกระทู้เดิมด้วย หรือแจ้งให้ผู้ดูแลลบให้ก็ได้ และในกรณีที่ท่านไม่ได้แจ้งและรวมถึงกระทู้นั้นไม่มีการเคลื่อนไหวเกินกว่า 15 วัน ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ทันทีโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

-บุคคลทั่วไป สามารถตั้งกระทู้ขายสินค้าได้ในบอร์ดซื้อขายของบุคคลทั่วไป การโพสต์ขายสินค้าให้โพสต์ได้ไม่เกินคนละ 2 กระทู้ โดยลงรายละเอียดของตัวสินค้าที่ต้องการขาย ราคาที่ชัดเจนหน่วยเป็นบาท เบอร์โทรที่ติดต่อได้ หรือภาพประกอบการขาย (ถ้ามี) กรณีมิได้ปฏิบัติตาม ทางชมรมจะทำการแจ้งเตือน หากยังเพิกเฉย ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ของท่านทันที โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า
หากผู้ดูแลพบเห็นว่าท่านตั้งกระทู้เกิน 2 กระทู้ จะทำการแจ้งเตือน พร้อมกับรวบรวมกระทู้ทันที หากท่านยังเพิกเฉยอีก ทางชมรม CEFIRO-THAILAND จะดำเนินการตามกติกาของชมรมโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

-กรณีได้ขายสินค้า
ไปแล้ว ขอความร่วมมือลบกระทู้เดิมด้วย หรือแจ้งให้ผู้ดูแลลบให้ก็ได้ และในกรณีที่ท่านไม่ได้แจ้งและรวมถึงกระทู้นั้นไม่มีการเคลื่อนไหวเกินกว่า 15 วัน ผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้ทันทีโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

-ทาง ชมรมขอย้ำว่าทางชมรมเป็นเพียงสื่อกลาง มิได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือประโยชน์ใดๆ ในการซื้อขายสินค้าแต่ประการ หากตัวสินค้าที่ซื้อขายมีปัญหาหรือไม่สามารถใช้งานได้ ทางชมรมจะไม่รับผิดชอบใดๆ ทั้งสิ้น
ทั้งนี้ ขอให้สมาชิกชมรมและบุคคลทั่วไป ที่ประสงค์จะซื้อหรือจะขายโปรดให้ความร่วมมือและใช้วิจารณญาณหรือดุลพินิจใน การเลือกซื้อสินค้า และมีความซื่อสัตย์สุจริตต่อกันด้วย
CEFIRO-THAILAND ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

ข้อความกฏกติกาดังกล่าว อ้างอิงโดย

นาย จำลอง พวงบุปผา ประธานชมรม CEFIRO-THAILAND

รับทราบคับน้ากอล์ฟ

font ของหัวข้อกระทู้มันไม่เด่นน่ะน้ากอล์ฟ ปรับสีให้มันดูสะดุดตาหน่อยดีมั๊ยครับ หรือทำสัญญลักษณ์ให้มัน flashing หน่อยก็ดีนะ

อยู่ในหน้าโฆษณาไม่อ่านกันแน่หรืออาจไม่เห็น ก็อ่านกันซะ

มีผลตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

เรื่องกติกาการโพสจำหน่ายสินค้า
สำหรับสมาชิกและบุคคลทั่วไป

- คณะทำงานชมรม ผู้ใช้หมายเลข A31032
ให้ลงรูปด้วยทุกครั้งที่ทำการโพสขายสินค้า...
สมาชิกรับทราบคับ... :coolly-0017::coolly-0028::coolly-0028:

รับทราบคับน้ากอล์ฟ

font ของหัวข้อกระทู้มันไม่เด่นน่ะน้ากอล์ฟ ปรับสีให้มันดูสะดุดตาหน่อยดีมั๊ยครับ หรือทำสัญญลักษณ์ให้มัน flashing หน่อยก็ดีนะ

เปล่าครับจริง ๆ หน้าโฆษณามีแต่คนมักไม่อ่าานกัเลยเอามาให้อ่านในนี้ด้วย
ส่วนสีนั้นคงตองให้ webmasterทำให้ก๊าบ ส่วนเครดิตเรื่องนี้ทั้งหมดเป้นของ
น้องบิ๊คนะครับผม copy มาลงอีกที

รับทราบแล้วปฏิบัติตามด้วยครับ ขอบคุณครับ

รับทราบคับบบบบบบบบบบบบบบบบ

ทำตามกฎ อยู่อย่าสบายยยยยยยยยยยยยยย
ทราบๆๆ คับป๋ม:coolly-0022:
พี่หรั่ง ทำตามกฏ อยู่อย่างสบายยยยย คับพี่ "ไม่ใช่ อยู่อย่าสบายยยยยยยยย":coolly-0023:

เปล่าครับจริง ๆ หน้าโฆษณามีแต่คนมักไม่อ่าานกัเลยเอามาให้อ่านในนี้ด้วย
ส่วนสีนั้นคงตองให้ webmasterทำให้ก๊าบ ส่วนเครดิตเรื่องนี้ทั้งหมดเป้นของ
น้องบิ๊คนะครับผม copy มาลงอีกที

คับ ที่ผมหมายถึงก็กระทู้ของน้องบิ๊กในหน้าโฆษณานั่นน่ะคับ ทำตัวหนาๆแดงๆกระพริบๆ ใช้ font ที่ดูตื่นตา น่าจะพอช่วยได้มั่งน่ะคับ :coolly-0039: เวป มาส-สะ-เตอร์-ช่วยพิจารณาดูนะคับ :coolly-0045:

ทำความเข้าใจกันโดยพร้อมเพียงนะค๊ะ

จะได้ไม่เกิดปัญหาตามมาอีกภายหลัง

ทราบแว้วววววเปลี่ยน.....
ปักหมุดเลยครับ กระทู้นี้....เพื่อจะได้ทราบกันทั่วหน้า....
ปล.ขออภัยด้วยครับของผมอยู่ในช่วงปรับปรุงที่นี่เร็วๆนี้ ขอบคุณครับ

คงไม่ปักหมุดครับ ปักแล้วไม่อ่านกัน มันอยู่ข้างบน เอาตรงนี้แหละ ขนาดอยู่ตรงนี้ยังไม่ค่อยจะอ่านกันเลย ปักหมุดก็กริบสิ

ไม่ลงราคา มีไรป่าว ก็ไม่มีไรจะขาย ได้แต่ซื้อๆๆๆๆๆ

เดือนนี้้ ใช้เงิน เยอะจริงๆ ว่ะ

ไม่เหลือ จะกินเมียน กาน 5555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน