กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++กระทู้ขอความช่วยเหลือครับ++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31211
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31211

mamamusab
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
เนื่องจากไม่สบายเป็นไข้ เลยไม่ได้ขับรถ ไม่ได้สตาร์ทรถเป็นเวลา 5 วัน
วันนี้เริ่มฟื้น เลยลองไปสตาร์ทดู ดังคาดครับ แบตหมด ฮ่า ๆ ๆ

สมาชิกหรือไม่ใช่สมาชิกท่านใด ขับรถผ่านสี่แยกวังหิน ซอยเสนานิคม 1 แล้วมีสายพ่วงแบตติดรถมาด้วย
รบกวนแวะมาเกี่ยวให้รถผมซักหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูง
ติดต่อผมได้ที่เบอร์ 0817729909 ออย

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ปล. ไม่ได้รีบใช้รถนะครับ แต่กะจะสตาร์ทเอาไว้วอร์มเครื่องเผื่อต้องใช้ในวันต่อ ๆ ไปอ่ะ

จะผ่านไปมั้ยหว่า....อิอิ ช่วยตามหาผู้มีน้ำใจไปก่อนครับ

รายหว่า ไฟรั่วอะเดะ

ผมไม่ใช้ อาทิตย์นึงยังสบายๆเลย

ผมไม่ใช้ อาทิตย์นึงยังสบายๆเลย

งั้นไปไล่สายไฟให้พี่ออยเลยดิ ของผมแม่งคืนเดียวหมด ไฟชอต ไฟหน้าติดเองทุกคืน 555+...:coolly-0041:

งั้นไปไล่สายไฟให้พี่ออยเลยดิ ของผมแม่งคืนเดียวหมด ไฟชอต ไฟหน้าติดเองทุกคืน 555+...:coolly-0041:

มะก่อนก็เคยเป็นแบบนี้ แต่ให้ช่างทำให้ใหม่หมด ทุกอย่างต้อง ผ่านรูกุญแจหมดถึงจะใช้งานได้

มันไม่ได้เป็นไรหรอก ธรรมชาติของแบตอายุราว ๆ 15 เดือน มันก้อประมาณนี้แหละ

พี่ชายผมไง

อยู๋แถวบ้านพี่อ่ะ เอาเบอร์โทรคุยกับเค้ามั้ย

ถ้าหลัง 4 ทุ่ม ยังไม่มีใครอาสา น้าโทรหาผมได้เลย
ผมจะอยู่แถวๆนั้น คืนนี้ สามารถเข้าไปได้ ไม่ลำบากเลยครับ

แบตอยู่ใต้เบาะทั้ง 2 คันเลยว่ะน้อง ไม่รู้จะพ่วงให้ยังไง

มีแต่สายพ่วงแบต...ขับมาเอาไปใช้ดิ หุ หุ

จะไปช่วยน้องก็คงไม่ได้เพราะเพิ่งกลับจาก ร.พ.นนทเวช ไข้แดกหนาวทั้งคืน เป็นทั้งบ้าน

จะไปช่วยน้องก็คงไม่ได้เพราะเพิ่งกลับจาก ร.พ.นนทเวช ไข้แดกหนาวทั้งคืน เป็นทั้งบ้าน
ผมว่าบ้านป๋าอาถรรพ์มากเลยอ่ะ เป็นกันหมดเลย
ผม อีเจ๊ย์แนน ไอกอล์ฟ เสธ.กุ๊ก
โดยเฉพาะอีเจ๊ย์ มันอยู่บ้านคนเดียวตอนกลางวัน ว่าจะออกไปเยี่ยมมันซะหน่อย รถก้อเสือกสตาร์ทไม่ได้อีก

ปล. เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุก ๆ ท่านครับ ไม่ต้องเข้ามาจั๊มพ์สายแบตรถผมแล้วนะครับ เด๋วพรุ่งนี้กะว่าจะไปตามให้ร้านได ฯ มันมาถอดแบตไปชาร์จเลยจะดีกว่า

แบตอยู่ใต้เบาะทั้ง 2 คันเลยว่ะน้อง ไม่รู้จะพ่วงให้ยังไง

มีแต่สายพ่วงแบต...ขับมาเอาไปใช้ดิ หุ หุ

พี่เขียดครับ เปิดฝากระโปรงมา ไม่มีขั้วบวก สำหรับพ่วงแบตหรอครับ ปรกติพวกรถแบตใต้เบาะ จะมีนะ

555555555555+

ดีนะผมแข็งแรง

ไม่เป็นอารายเยย

^^

ผมว่าบ้านป๋าอาถรรพ์มากเลยอ่ะ เป็นกันหมดเลย
ผม อีเจ๊ย์แนน ไอกอล์ฟ เสธ.กุ๊ก
โดยเฉพาะอีเจ๊ย์ มันอยู่บ้านคนเดียวตอนกลางวัน ว่าจะออกไปเยี่ยมมันซะหน่อย รถก้อเสือกสตาร์ทไม่ได้อีก

ปล. เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุก ๆ ท่านครับ ไม่ต้องเข้ามาจั๊มพ์สายแบตรถผมแล้วนะครับ เด๋วพรุ่งนี้กะว่าจะไปตามให้ร้านได ฯ มันมาถอดแบตไปชาร์จเลยจะดีกว่า

ตาออยออกมาปากซอยเสนาเลี้ยวขวานิดเดียวก่อนถึงธนาคารกรุงศรี
ชื่อขันท์ชัยการไฟฟ้า ตามหาช่างดอน ให้มาเอาแบตไป

เขาจะถ่ายน้ำกรด ถ่ายน้ำกลั่น แล้วชาร์ตไฟแบบค่อยๆปล่อยกระแส
แบตเน่าไปแล้ว กลับมาใช้ได้อีกเกือบปี คุ้มมาก สามโร้ยบาทครับ รับส่งถึงที่

เจ๊แนนไม่สบายเหรอ?เห็นหายไปนึกว่ามันงอนอะไร เดี๋ยวพรุ่งนี้ไว้ไปดูหน่อย จะไปด้วยกันไหมออย?

พี่เขียดครับ เปิดฝากระโปรงมา ไม่มีขั้วบวก สำหรับพ่วงแบตหรอครับ ปรกติพวกรถแบตใต้เบาะ จะมีนะ

มีขั้วบวกครับ พี่ก็ว่าแล้วจะพ่วงยังไง ในเมื่อขั้วลบมัน อยู่ตรงแบต บอกให้ตาสว่างหน่อยเถอะน้อง

ส่วนอีกคันยังป้ายแดง อย่าไปทำอะไรกะมันเลยเนอะ ปล่อยมันไปเหอะ

มันไม่ได้เป็นไรหรอก ธรรมชาติของแบตอายุราว ๆ 15 เดือน มันก้อประมาณนี้แหละ
แค่ 15 เดือนเอง..ของป๋มตั้ง 33 เดือนแระ!!!
ทิตย์นึงตาร์ทที..วิ่งที.. :coolly-0017:

ตาออยออกมาปากซอยเสนาเลี้ยวขวานิดเดียวก่อนถึงธนาคารกรุงศรี
ชื่อขันท์ชัยการไฟฟ้า ตามหาช่างดอน ให้มาเอาแบตไป

เขาจะถ่ายน้ำกรด ถ่ายน้ำกลั่น แล้วชาร์ตไฟแบบค่อยๆปล่อยกระแส
แบตเน่าไปแล้ว กลับมาใช้ได้อีกเกือบปี คุ้มมาก สามโร้ยบาทครับ รับส่งถึงที่

เจ๊แนนไม่สบายเหรอ?เห็นหายไปนึกว่ามันงอนอะไร เดี๋ยวพรุ่งนี้ไว้ไปดูหน่อย จะไปด้วยกันไหมออย?
ว่าจะขอเบอร์ช่างดอนนี่แหละพี่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน