กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

++กระทู้นี้สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ได้รับความเดือดร้อนจากอุทกภัยครั้งนี้ ลงชื่อและแจ้งข่าวขอความช่วยเหลือได้เลยนะครับ++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31211
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31211

mamamusab
Staff Member
Cefiro-Thailand Staff
น้ำได้ท่วมและผ่านมาหลายจังหวัด ทางชมรมเองได้รวมรวมเงินและสิ่งของบริจาคไปให้ชาวบ้านบ้างแล้ว
ถึงคราวที่พวกเรา ต้องช่วยเพื่อนพวกเรากันเองแล้วครับ
ใครขาดเหลืออะไร หรือเดือดร้อนอะไรให้มาลงชื่อพร้อมเบอร์ติดต่อเอาไว้นะครับ
ถ้าทางชมรมส่วนกลาง สามารถส่งความช่วยเหลืออะไรไปได้ จะรีบดำเนินการให้ครับ

อยู่เมืองนนท์ฝั่งตะวันออก น้ำยังไม่ท่วม แต่หาซื้อมาม่า ปลากระป๋องกินยังไม่ได้เลย..

นครสวรรค์น้ำลดแล้ว อาหารมาม่าโจ๊กที่ซื้อเตรียมไว้ยังอยู่ครบไม่ได้กินกินแต่เบียร์หมดไป2ลังแล้วคับ:coolly-0010: ถ้าใครขาดอ่ะไรบอกนะครับเดวจะหาซื้อแถวนี้ส่งรถตู้ไปให้คับ ...

ช่วยผมด้วย กระแสน้ำได้พัดพลากเซฟฟิโร่ผมหายไป เป็นไปได้
อยากให้ชมรมรวมตังค์กันซื้อคันใหม่ให้ผมคับ......แอ๊

มีไรให้ช่วย บอกได้นะคับ ตอนนี้เส้นทางแถวผมปลอดโปร่ง ยังพอจะวิ่ง
แรดไปแรดมา ช่วยเหลือส่งเสบียงได้นะคับ

กำลังตุ๊มๆต่อมๆอยู่ว่าจะโดนมั๊ย
แล้วถ้าโดนมันจะพ้นมั๊ยเนี่ย
ขอแค่เลยวันอาทิตย์นี้ก็พอ
มือปืนพระกาฬจะกลับมารับหน้าที่
กุมบังเหียนเหมียนเดิมแล้วววว
ถ้ามีไรให้ช่วยแล้วจะบอกนาคราบบบบ:coolly-0008:

กำลังตุ๊มๆต่อมๆอยู่ว่าจะโดนมั๊ย
แล้วถ้าโดนมันจะพ้นมั๊ยเนี่ย
ขอแค่เลยวันอาทิตย์นี้ก็พอ
มือปืนพระกาฬจะกลับมารับหน้าที่
กุมบังเหียนเหมียนเดิมแล้วววว
ถ้ามีไรให้ช่วยแล้วจะบอกนาคราบบบบ:coolly-0008:

มีครับผมขาดเงินไปเที่ยวครับช่วยได้มั๊ย

ขอบพระคุณน้าอั๋นที่ช่วยเหลือเรื่องที่จอดรถค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ :coolly-0033:

เข้ามาก็ไม่รู้จะช่วยเหลือยังไง ทุกคนเดือดร้อนกันหมด แม้แต่พื้นที่ที่ไม่ท่วมก็เดือดร้อนไปด้วย..เพราะว่าเศรษฐกิจหรืออะไรก็แล้วแต่ทุกอย่างมันพ่วงไปด้วยกันทั้งหมด... อู่ข้าวอู่น้ำ อุตสาหกรรม พังทุกอย่าง ไม่เหลือชิ้นดี

อย่าไปคิดว่าล้มคนเดียว ครอบครัวเดียว ประเทศเราล้มด้วยกันทั้งหมดครับ ....เข้มแข็งไว้จะได้เป็นประสบการณ์ในปีต่อๆไป ...ก็ได้แต่ให้กำลังใจฝ่าฟันกันไปครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
sos บ้านอยู่ซอยวัดลาดปลาดุก หมู่บ้านมนวดีพาร์ค ถูกตัดขาดจากโลกภายนอก...ออกไม่ได้! ...ขอความช่วยเหลือด้วยค้าบบ!!

โดนเหมือนกันรถผมติดอยูที่ รร สารสาต บางบัวทอง
สภาพรถไม่รู้เป็นไง อยากสไลกลับมาแถว ม.เกษตร
แต่น้ำสูง 1.50 ม. ทำไงดีคับ

ตอนนี้เตรียมการหาที่จอดรถหลบภัยครับ ใครพอจะมีอาคารหรือรู้จักสถานที่จอดรถสูงๆ แถว บางนา บางพลี สมุทรปราการ ช่วยแนะนำให้บ้างนะครับ ดูจากหลายๆพื้นที่ๆ ประสบภัยมาแล้ว ไม่อยากประมาทคับ ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง :coolly-0023:

ตอนนี้เตรียมการหาที่จอดรถหลบภัยครับ ใครพอจะมีอาคารหรือรู้จักสถานที่จอดรถสูงๆ แถว บางนา บางพลี สมุทรปราการ ช่วยแนะนำให้บ้างนะครับ ดูจากหลายๆพื้นที่ๆ ประสบภัยมาแล้ว ไม่อยากประมาทคับ ไม่คุ้มที่จะเสี่ยง :coolly-0023:

หาด้วยคน แถวราม1 ใครมีที่แนะนำบ้างคร้าบ

ใครที่ติดอยู่เด๋วผมลองหาความช่วยเหลือให้นะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน