ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

tlemobilty

Registered
LV
0

:redface: 1 คือว่าผมมีเงินดาวน์อยู่ 50000 บาท ผมควรออกรถอะไรดี ระหว่าง civic 3 door กับ cefiro a31 ค่าใช้จ่ายระหว่าง cefiro กับ civic 3door อะไรแพงกว่ากัน (การบำรุงรัษา ต่างๆ)
เช่น การวางเครื่อง
การผ่อนชำระ
อันไหนคุ้มกว่ากัน 2รุ่นนี้
อะไหล่ต่างๆ อันไหนแพงกว่ากัน
2 แล้ว 2 รุ่น นี้ อันไหนแต่งสวยกว่ากัน (ตอนนี้ผมลังเล 2 รุ่นนี้มาก ชอบทั้ง 2 รุ่น)
ขอบคุณมากครับ

รถคนเล่นทั้งคู่
น่าใช้ทั้งคู่
อันนี้แล้วแต่คนชอบแล้วหล่ะครับ
ถ้ามาถามในเวปของเซฟิโร ก็ต้องแนะนำเซฟิโรอยู่แล้วครับ เพราะใช้(บางท่านเคยใช้)กันทุกคนครับ

คุณ อยากได้อะไรลองถามใจคุณดูนะคับ

คุณลองสังเกตุตัวคุณถ้าสมมุติ 3d ขับมาพร้อมกับ a31 คุณเลือกที่จะมองคันไหน

ผมมีวิธีแบบนี้แหละคับ ถึงได้ a31 มาขับจนถึงวันนี้

หุหุ

คิดดีๆครับจะได้ไม่เสียดายที่หลังครับ แต่ผมว่าa31มันมีของแต่งเยอะดีราคาก็น่าสนใจครับเครื่องก็วางได้หลายตัวราคาก็ถูกกว่าเครื่องของฮอนด้า

ดาวน์ 50000 ไม่น่าจะพอนะคั๊บ ชม.นี้สำหรับเซฟ
เพราะถ้าซื้อรถต่ำกว่าปี 93 แถมวางเครื่องมา
ไฟแนนซ์ปล่อยให้น้อยมาก ราว ๆ แสนต้น
เต็มที่ไม่เกิน 140,000.-
ซึ่งรวมกะเงินดาวน์ได้ 190,000.-
ไหนจะค่าธรรมเนียม ค่าเลี่ยงประกัน จิปาถะ ฯลฯ
ส่วน 3D ผมไม่แน่ใจว่าไฟแนนซ์เค๊าปล่อยกันเท่าไหร่

แต่ผมก่อนจะมาขับเซฟ ผมก้อมาจาก 3D นี่แหละ
รถมัน 4 กะ 2 ประตู ลองนึกถึงความสะดวกสะบาย
ขับหลังกะขับหน้า ดิสก์ 4 ล้อ กะ 2 ล้อ
เซฟวางเครื่องข้ามพันธุ์ ราคาไม่แพง แต่เครื่องฮอนด้าแพงชิบ
ความกว้างขวางภายในห้องโดยสาร
ออฟชั่นและลูกเล่นต่าง ๆ
และ ฯลฯ
เอาง่าย ๆ เซฟออกห้างราคา 1 ล้านหย่อน ๆ กะ 3D ออกห้าง 4 แสนหน่อย ๆ
คลาสรถก้อผิดกันแล้วครับ

ที่สำคัญ คุณมาถามความเห็นในเว็บเซฟิโร่ ทุกคนเค๊าต้องเชียร์เซฟอยู่แล้วล่ะ

แร้วคุณล่ะ !!! คิดยังงัย

ขับสกายไลน์ครับ...เท่ ยิ่ง R34 Gtr นะ โคตร เท่ครับขอบอก

เอาตามใจคุณเถอะครับ ว่าชอบแบบไหน

ระหว่างรถเล็ก ภายในก็แค็บ ขึ้นลงก็ลำบาก

a31 ใหญ่กว้างกว่า ขึ้นลงก็สบายด้วย

การซ่อมก็พอๆๆกัน ละครับ

31 ดีกว่า

DAIHATSU MIRA ครับ ซื้อสดเลย

ส่วนตัว ตั้งแต่เริมต้น โตโยต้า ae101 ขับอยู่ 1ปีนิดๆ ก็ขาย
ตามด้วย นิสสัน NV อีก2ปี แล้วก็ขาย ตามมาด้วย กระบะ
สตาด้า วางj อีก3ปี และก็ขาย 3Dอีก6เดือน และก็ขาย จบด้วย
A31 ตอนนี้ขับมา 3ปีกว่า และก็จะซื้อ มิร่าอีกคันใว้ใช้ในเมือง

31คงไม่ขาย เพราะมันขับดีกว่ารุ้นอืนที่ เคยเล่นมา และของเล่นเยอะ
สังคมใน กลุ่ม สนิทสนมกันมากกว่า เป็นกันเองมากกว่า

เปรียบเทียบกันไม่ได้เรยอ่ะ..
ฉามดอร์เทียบเซฟไม่ติดจิงๆคับ....:brick: :smile:

:redface: 1 คือว่าผมมีเงินดาวน์อยู่ 50000 บาท ผมควรออกรถอะไรดี ระหว่าง civic 3 door กับ cefiro a31 ค่าใช้จ่ายระหว่าง cefiro กับ civic 3door อะไรแพงกว่ากัน (การบำรุงรัษา ต่างๆ)
tlemobilty
เช่น การวางเครื่อง
การผ่อนชำระ
อันไหนคุ้มกว่ากัน 2รุ่นนี้
อะไหล่ต่างๆ อันไหนแพงกว่ากัน
2 แล้ว 2 รุ่น นี้ อันไหนแต่งสวยกว่ากัน (ตอนนี้ผมลังเล 2 รุ่นนี้มาก ชอบทั้ง 2 รุ่น)
ขอบคุณมากครับ​
อ้าวมาตอบช้าไปตัดสินใจได้แล้วนี่แต่จะเล่าอะไรให้ฟังอย่างนึงแล้วลองเก็บไปคิดดู
ในซอยบ้านผมมีเด็กวัยรุ่นอยู่กลุ่มหนึ่งก็คงค่อนข้างมีตังหน่อย
ถอย 3ดอ ออกมาแต่งเล่นตามเสต็ปรถแรง
วางเครื่องใหม่ ล้อ เบรกเบรมโบ้ กระจกชารอบคัน มูนลูฟ ภายในตัวนอกทุกจุด
แต่งได้ครบทีเดียว เคยลงหนังสืออะไรไม่รุจำมะได้
แระก็จะต้องมาจอดตรงสามแยกปากหวานที่ผมจะต้องเลี้ยวเข้าบ้านทู๊กกกวัน
จนกระทั่งวันหนึ่งชายคนหนึ่งได้ถอยเซฟแต่งเต็มมาคันหนึ่ง(หลายคนในนี้ว่าอย่างงั้น)
เวลาขับผ่านที่แยกนี้ไอ้พวกปากหวานทั้งหลายต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า
"โหหหหหแม่เมริงงงงโครตตตสวยเลย"
จนหลายเดือนผ่านไปกลุ่ม 3 ดอ ก็เข้ามาหาผมที่บ้าน
ดอที่1 พี่ๆเนี่ยแม่ผมจะออกรถให้ พี่มีเพื่อนที่จะขายเซฟบ้างมั๊ย
พี่ช่วยหาให้ผมหน่อยดิพี่
ผมก็ถามว่ามัยไม่เล่น3ดอแบบเพื่อนละ
ดอที่1 ตอนแรกๆก็ชอบแหระพี่ แต่พอเห็นรถพี่แล้วสวยกว่าบานเลยอ่ะ
ยิ่งเห็นตอนที่สาวๆมองเหลียวหลังนี่ยิ่งแจ่ม

นี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในซอยบ้านผมเอง
ลองดูครับเงินล้านกะเงินแสนคุณจะเลือกอะไร :biggrin:
ปอลอ.ถ้าคุณเลือกเงินล้านนั่นคือ

เงินที่คุณจะต้องเสียไปในการแต่งเซฟของคุณฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :biggrin:

ไอแป๊ะนี่มันชอบเรื่องเกี่ยวกับดอ ๆ จิง ๆ นะเนี่ย...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน