กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอความเห็นครับ. เหยียบครัชต์สุดแล้วแต่เข้าเกียร์แล้วครืดๆๆๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย OATH
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

OATH

เป้าหมวยมีไว้ทิ่มแทง
Registered
พึ่งเปลี่ยนเกียร์มาใหม่ครับ เหยียบครัชต์สุดแล้วแต่เข้าเกียร์แล้วครืดๆ แล้วเวลาเหยียบครัชต์ถอนเกียร์ก็เป็นเสียงครืดๆๆๆยาวเลยครับ คล้ายๆเสียงเฟืองเกียร์ครับ เป็นที่เกียร์ 2กับ3ครับ เป็นเฉพาะเวลาอัดรถแล้วเปลี่ยนเกียร์เร็วๆ เวลาค่อยๆเปลี่ยนเกียร์จะไม่เป็นครับ โดยปกติจะเปลี่ยนเกียร์เร็วครับ(เป็นความเคยชินครับ) ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ลากรอบจัดแล้ว ครัชจับไม่ดีรึเปล่าครับ ถ้าเป็นฉะนั้นก็ต้อง ครัชแต่งแร้วอ่า

ของผมเป็นเฉพาะ ลากรอบสัก 6 พันขึ้นแล้วสับจาก 4 ไป 5 มีเสียงดังแครกคล้ายกับเหยียบคลัทซ์ไม่สุด แต่จริงๆเหยียบสุด และตอนใส่เกียร์มันก็เข้าง่ายๆแบบไม่ฝืนด้วยนะครับ และจะเป็นเฉพาะยัดเกียร์เร็วๆ ถามช่างเค้าก็บอกว่ามันปกติอ่ะ เกียร์นิสสัน มันจะดังบางเกียร์เวลายัด

RB
ถ้าขับโหดๆ และ เกียร์ยังไม่ลาโลก
แนะนำ
ใช้น้ำมันเกียร์ดีๆ fully synthetic ถ้างบไม่เยอะ semi ก็พอได้ครับ:coolly-0033:

ของผมเหยียบครัชแล้วยังไม่วิ่งเลย ครัชไหม้ หวีไหม้ พังหมดเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน