กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอคำปรึกษาเรื่องครัชคับ กลัวแก้ไม่ถูกจุด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31655
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31655

แระเซฟไทย
Cefiro-Thailand Members
คือเหยียบครัชจนสุด พอปล่อยครัชนิดนึงแล้วจะมีเสียงดังครืดๆๆๆๆ เสียงดังมากเหมือนอะไรสีกันอยู่ เป็นทั้งใส่เกียร์และไม่ใส่เกียร์ ถ้าเหยีบยครัชสุดแล้วเปลี่ยนเกียร์ ที่ด้ามเกียร์จะสะท้านไปด้วย เคยเป็นมาทีนึง ลองยกลงมาดูก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ผ้าครัชใหม่ หวีมีรอยนิดนึง ลูกปืนไม่แน่ใจ เลยใส่กลับเข้าไป ใช้ได้หายดัง ขับได้สัก 2-3วัน ก็ดังอีก ตอนนี้เลยไม่รู้จะแก้ที่อะไร แต่กะว่าจะเปลี่ยนลูกปืน

ไม่ใช่ลูกปืนหลอกครับ หากเป็นที่ลูกปืนเสียงมันจะเป็นเสียงเหล็กสีกัน เป็นเฉพาะตอนเหยียบครัทช์เพราะลูกปืนมันจะหมุนตอนกดกับหวีครัทช์ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผ้าครัทช๋หรือเปล่าครับหน้าสัมผัสไม่เรียบ ได้เปลี่ยนผ้าใหม่มาไหมครับ หากเปลี่ยนเป็นแบบกึ่งทองแดงหรือเปล่า

ไม่ใช่ลูกปืนหลอกครับ หากเป็นที่ลูกปืนเสียงมันจะเป็นเสียงเหล็กสีกัน เป็นเฉพาะตอนเหยียบครัทช์เพราะลูกปืนมันจะหมุนตอนกดกับหวีครัทช์ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ผ้าครัทช๋หรือเปล่าครับหน้าสัมผัสไม่เรียบ ได้เปลี่ยนผ้าใหม่มาไหมครับ หากเปลี่ยนเป็นแบบกึ่งทองแดงหรือเปล่า

ใช่คับเปลี่ยนผ้ามาใหม่เป็นแบบกึ่งทองแดงเนี่ยแหละคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน