กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอคำแนะนำ จะไปต่างประเทศครั้งแรก...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31715
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
พอดีบริษัทจะส่งไปอบรมที่สิงคโปร์รวมระยะเวลา 5 วัน เลยอยากทราบแหล่งที่น่าสนใจที่น่าไปถ่ายรูปเป็นที่ระลึก น่าเดินเที่ยว อาหารการกิน เผื่อว่าไปแล้วจะได้ไม่เสียเที่ยวน่ะครับ

เพื่อนๆท่านใดเคยไปแล้วขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

อ้อ..ไปแถว KAKI BUKIT ESTATE น่ะครับ

พอดีบริษัทจะส่งไปอบรมที่สิงคโปร์รวมระยะเวลา 5 วัน เลยอยากทราบแหล่งที่น่าสนใจที่น่าไปถ่ายรูปเป็นที่ระลึก น่าเดินเที่ยว อาหารการกิน เผื่อว่าไปแล้วจะได้ไม่เสียเที่ยวน่ะครับ

เพื่อนๆท่านใดเคยไปแล้วขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

อ้อ..ไปแถว KAKI BUKIT ESTATE น่ะครับ

ฝากซื้อลอดช่องสิงคโปร์กะข้าวมันไก่สิงคโปร์ด้วยนะน้า

ฝากซื้อลอดช่องสิงคโปร์กะข้าวมันไก่สิงคโปร์ด้วยนะน้า

เอ่อ...เข้าท่าดีนะ สงสัยต้องหาชิมสูตรต้นตำรับแล้วว่าอร่อยเท่าที่บ้านเรามั๊ย

แอ๊... :coolly-0046: ฮ่วย.... :coolly-0028: :coolly-0027: :coolly-0010:

ไปสิงคโปร์ก้อระวังเรื่องความสะอาดบ้านเมืองเค๊าะครับ พวกขยะ หมากฝรั่ง น้ำลาย นี่ไม่ได้เลย
มีรุ่นน้องคนนึงในเซฟไทยนี่แหละ ติดคุกเพราะเรื่องพวกนี้มาแล้ว
ด้วยจรรยาบรรณของคณะทำงานขอไม่เอ่ยนามว่าชื่อไอจ๊อบนะครับ

ไปสิงคโปร์ก้อระวังเรื่องความสะอาดบ้านเมืองเค๊าะครับ พวกขยะ หมากฝรั่ง น้ำลาย นี่ไม่ได้เลย
มีรุ่นน้องคนนึงในเซฟไทยนี่แหละ ติดคุกเพราะเรื่องพวกนี้มาแล้ว
ด้วยจรรยาบรรณของคณะทำงานขอไม่เอ่ยนามว่าชื่อไอจ๊อบนะครับ

555+
นี่แหละ รายละเอียดเล็กน้อยพวกนี้แหละที่น้าไม่รู้ ขอบคุณมากครับออยที่ช่วยแนะนำ

555+
นี่แหละ รายละเอียดเล็กน้อยพวกนี้แหละที่น้าไม่รู้ ขอบคุณมากครับออยที่ช่วยแนะนำ
ผมก้อฟังเค๊าเล่ามาแหละครับ ผมเองก้อไม่เคยไปหรอก

ซื้อหนังสืออ่านซักเล่มซิตับน้า
ในนั้นจะบอกได้เกือบครอบคลุมทั้งหมด
ตั้งแต่เตรียมตัวก่อนการเดินทาง ภาษา วัฒนธรรม ร้านอาหาร ห้างร้าน สถานที่ท่องเที่ยว ฯลฯ

แต่ที่พลาดไม่ได้ต้องไปถ่ายรูป merlion สัญลักษณ์ของประเทศสิงคโปร์ ตัวเป็นปลาหัวเป็นสิงโต ตัวใหญ่ถ่ายที่เกาะเซนโตซ่า ตัวเล็กถ่ายที่ฝั่งเกาะสิงคโปร์

อ่อ สถานที่ที่ทัวร์พาไปมักจะเป็น
เกาะเซนโตซ่า
killy/'/s talton under water world
สวนนกจูล่ง
tung dinasty
นอกนั้นช๊อปปิ้งคับ

สถานที่ถ่ายรูปยอดฮิตก็ต้อง มาริอ็อท หัวสิงห์โตคับ
ด้านหลังจะเป็นตึกคาสิโนรูปเรือ บ้านเค้าทุกที่ทุกจุด
น่าถ่ายรูปหมดแหละคับแม้กระทั่งรถเมล์ ส่วนใหญตัวเมือง
จะมีแต่ห้างนะ หรือย่านออร์ชาร์ด Orchart ถ้าจำไม่ผิด
ข้าวมันไก่ที่ขึ้นชื่อมีอยู่ร้านนึง แต่ผมจำไม่ได้ว่าแถวนั้น
เรียกว่าอะไร แต่ร้านจะอยู่หลังป้ายรถเมล์ เดี๋ยวจะลอง
ถามเพื่อนให้ ที่สำคัญ โทสับ ถ้าเอาจากไทยไปเปิดโลมมิ่ง
จะบอกว่าแพงมาก ทั้งโทออกทั้งรับสาย จะให้ดี ปิดซะ
สงสัยเพิ่มเติมโทสอบถามได้คับ อ่อ นั่งเครื่องบิน
ที่นั่งริมทางเดินสะดวกสบายสุดคับ จะลุกฉี่จะยืดเส้น
ไม่ต้องผ่านหน้าใคร

ลืมบอกไป ผมไป2-3เดือนก่อน หัวสิงห์โตพ่นน้ำ
กะลังปิดซ่อมแซมอยู่นะ ถ้าจะไปพี่ต้องถามคนที่นั่น
ไม่ก็ลองหาข้อมูลดู ว่าทำเสร็จยัง เดี๋ยวจะไปเสียเที่ยวเอา

ขอบคุณทุกท่านหลายๆครับ

ลอง search หาดูใน google ก็พบว่าหัวสิงโตปิดซ่อมอยู่เหมือนกัน และขอบคุณน้องบิ๊กมากเรื่องโทรศัพท์ที่จะเปิดโรมมิ่ง จะได้ไม่เปิด แต่แฟนไม่อยากให้พลาดการติดต่อ(กลัวเราหนีเที่ยวมั๊ง) ก็เลยกำลังหาทางเรื่องการใช้ internet(facebook) จากที่นู่นง่ะ :coolly-0023:

ลืมเรื่องสำคัญไปอีก1เรื่องคับ
ถ้าเดินทางโดยสายการบินสิงคโปร์แอร์ลาย
เมื่อแอร์เดินผ่าน ควรทำปากการตกบ่อยๆคับ

ถ้าเดินทางโดยสายการบินสิงคโปร์แอร์ลาย
เมื่อแอร์เดินผ่าน ควรทำปากกาตกบ่อยๆคับ

:coolly-0003: :coolly-0033: :coolly-0009: :coolly-0044: 555+

เมื่อแอร์เดินผ่าน ควรทำปากการตกบ่อยๆคับ

ถูกต้องนะค้าบบบ ที่สำคัญต้องนั่งให้ถูกฝั่งด้วยนะ 5555
อ่อ เรื่องโทสับ ใช้เมจเสจเป็นทางเลือกที่ถูกสุดครับ

ถูกต้องนะค้าบบบ ที่สำคัญต้องนั่งให้ถูกฝั่งด้วยนะ 5555
อ่อ เรื่องโทสับ ใช้เมจเสจเป็นทางเลือกที่ถูกสุดครับ

อ่อออ ถ้าจำเป็นต้องใช้โทรศัพท์โทรกลับมาบ้าน ควรหาที่เงียบๆ ปลอดจากสัวต์ พวกไก่ พวกเป็ด อะไรหน่อยนะครับ เดี๋ยวทางบ้านจะสงสัย ว่าทำไมเป็ด ไก่สิงคโปร์ร้องเหมือนเป็ดบ้านเรา

แล้วจะถึงสิงคโปร์มั้ยครับ

อ่อออ ถ้าจำเป็นต้องใช้โทรศัพท์โทรกลับมาบ้าน ควรหาที่เงียบๆ ปลอดจากสัวต์ พวกไก่ พวกเป็ด อะไรหน่อยนะครับ เดี๋ยวทางบ้านจะสงสัย ว่าทำไมเป็ด ไก่สิงคโปร์ร้องเหมือนเป็ดบ้านเรา
เออ ใช่ๆ ถุ๊ยยยยยย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน