ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามหน่อยครับเรื่องใบเครื่อง

noom2

รถไม่แรงครับ
Registered
LV
0

ถามเรื่องเครื่องครับคือผมชื้อเครื่องRB20มาครับเครื่องลงรถแล้วแต่กลับไม่ใด้ใบมาผมไม่รู้ว่าจะทำไงดีครับจะหาไบมาทำอะไรใหม่ใด้ใหม่ครับ(พอดีรีบวางแล้วรถคันเก่าเค้าเอาไปเป็นรถแดรกแล้วครับเลยแจ้งเครื่องออกไม่ใด้ครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบกกระทู้นีนะครับ:burn:

เครื่องยกลงหรือเครื่องเซียงกงอ่ะครับ
ตามปกติเครื่องเซียงกงเค้าจะออกใบมาให้พร้อมกับเครื่องเลยนะ
แต่อ่านดูเหมือนจะเป็นเครื่องยกลงเลยครับ:verwirrt:

เหตุการแบบนี้ ต้องหาเลขเครื่อง สวมครับ คือหาเครื่องที่พังแต่มีเลข
เอาแต่เสื้อ มาเก็บใว้ แล้วเอาเอกสารเลขมาแจ้งลง โดยต้องจ้างเอา
เพราะถ้าเอาเข้าไปตรวจสภาพ ตอนขูดเลขจะไม่ผ่าน

เป็นเครื่องยกลงครับ ถ้ามีเค้าจะชื้อขายกันที่เท่าใหร่ครับท่อนล่างกับเลขนะครับ

เป็นเครื่องยกลงครับ ถ้ามีเค้าจะชื้อขายกันที่เท่าใหร่ครับท่อนล่างกับเลขนะครับ
noom2
น่าจะอยู่ราว ๆ 40 ร้อยครับ สำหรับท่อนล่างและเลข
ลองโทรไปเบอร์นี้ดูครับ 081 -7729909 มีเครื่องอยู่ครับ

น่าจะอยู่ราว ๆ 40 ร้อยครับ สำหรับท่อนล่างและเลข
ลองโทรไปเบอร์นี้ดูครับ 081 -7729909 มีเครื่องอยู่ครับ
A31032อ๋อออออออออ12 vตัวแรงนั่นเองฮ่าๆๆๆๆๆๆ :biggrin:

อ้อว่าแต่เป็นเครื่อง rb20 ตัวไหนครับ 20 e de หรือ det บอกแค่ 20 อย่างเดียวอ่ะ
แต่อาการนี้ 20 โบ แหง่มๆ

[TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"][TBODY][TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"][TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"][/TD][/TR][TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"][TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
[/TD][/TR][/TBODY][/TABLE]
noom2
เครื่องยกลงแล้วรถคันที่ใส่เรื่องตัวนี้มาก่อนเค๊าแจ้งลงเล่มไว้หรือป่ะครับ ถ้าเค๊าแจ้งลงเล่มแล้วก็ถ่ายเล่มเค๊ามา พร้อมหนังสือซื้อขายและเอกสารส่วนตัวของเจ้าของรถก็เอามาแจ้งลงเล่มรถที่วางเครื่องตัวนี้ได้ครับ แต่ถ้าเจ้าของเก่าไม่แจ้งลงเล่มไว้ก็คงไม่มีเอกสารใดต้องใช้ตามที่แนะนำข้างบนอ่ะครับ

เออเป็น20โบครับไม่มีเอกสารใดๆๆครับมีแต่เลขตรงเครื่องเอาไว้ดูต่างหน้าครับ
สรูปตอนนี้เค้าคื่นตังให้ครับเท่ากับชื่อมา7000พันครับเครื่อง+เกียรธรรมดา+โบ25ครับ
เบอร์ที่ให้ใว้เดียวติดต่อกลับครับ
ถามอีกอย่างครับเรายำท่อนล่าง12วาล์กับโบใด้มัยครับพอ ดีเครื่องเก่าเป็น20อีครับ

เออเป็น20โบครับไม่มีเอกสารใดๆๆครับมีแต่เลขตรงเครื่องเอาไว้ดูต่างหน้าครับ
สรูปตอนนี้เค้าคื่นตังให้ครับเท่ากับชื่อมา7000พันครับเครื่อง+เกียรธรรมดา+โบ25ครับ
เบอร์ที่ให้ใว้เดียวติดต่อกลับครับ
ถามอีกอย่างครับเรายำท่อนล่าง12วาล์กับโบใด้มัยครับพอ ดีเครื่องเก่าเป็น20อีครับ
noom2มันจะไม่รอดอะเด่ะครับเครื่องโบกะไม่โบเนี่ยความแข็งแรงของชิ้นส่วนภายในมันต่างกันครับ
โดนบูทส์หนักๆเข้าไปสงสัยจะกลับบ้านเก่า
เป็น20โบแท้ก็ดีอยู่แล้วนี่ครับโมดีๆก็แรงนะ
ในนี้20โบแรงๆเยอะนะลองดูดิครับ :biggrin:

มันจะไม่รอดอะเด่ะครับเครื่องโบกะไม่โบเนี่ยความแข็งแรงของชิ้นส่วนภายในมันต่างกันครับ
โดนบูทส์หนักๆเข้าไปสงสัยจะกลับบ้านเก่า
เป็น20โบแท้ก็ดีอยู่แล้วนี่ครับโมดีๆก็แรงนะ
ในนี้20โบแรงๆเยอะนะลองดูดิครับ :biggrin:
A31621
อย่างที่บอกครับ ขอแค่ได้เลขมา แต่ต้องได้เลขของ
เครื่อง 20โบนะครับ เพราะรหัสมันจะแตกต่างกัน
แล้วไม่ต้องสลับท่อน แค่เอาท่อนนั้นมาเก็บใว้ที่บ้าน
แล้วเอาเอกสารไปเดินเรื่อง ขูดเลขจากท่อนไป
แล้วจ้างเดินเรื่อง จะง่ายกว่าครับ แต่ถ้าเป็นผมนะ
วาง20โบ ผมไม่แจ้งเลขเครื่องลงหรอก ถ้าไม่ได้ขายรถ
เพราะถ้าหมาต๋าขอดู เลขก็ให้มันก้มลงไปดูเอง
มองไม่เห็นหรอกครับ เครื่องไม่ข้ามสายพัน ไม่ค่อย
เท่าไหร่หรอกครับ ถ้าเป็นเจ ว่าไปอย่าง

ริถ้าอยากได้เลขนั้นมาอยู่ในตัวรถจริงๆ
ก็ จ้างตอกเลขครับ ง่ายกว่าแต่ต้องยกเครื่องเอาไปตอก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน