กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามเรื่องดุมกับช่วงล่างR32จะใส่A31หน่อยคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย ANAS 5271
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ANAS 5271

Registered
คือรถผมตอนนี้มันเป็น4รู114เดิมๆคับ แปลงเฉพาะชุดเบรคไม่แน่ใจว่าR32หรือเปล่าแต่ผมอยากจะแปลงเป็น5รู114คับ เลยรบกวนถามผู้ที่ใส่5รูอยู่ว่าจะทำยังไงดีคับ ระหว่างเจาะดุมเดิมกับยกดุมทั้งชุดของR32ใส่ อันไหนแปลงง่ายและไม่มีปัญหาตามหลังคับ ส่วนแพหลังของR32จะยกใส่A31ใส่ยากไหมคับจะต้องทำอะไรบ้างคับผมกำลังตัดสินใจอยู่รบกวนผู้รู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ :coolly-0001:

ตอบแบบที่เคยตอบมาแล้ว

ดุมหน้า เจาะดุมเดิม หรือ ใส่ของ ซิลเวีย เป็นการอัพเบรคในตัว
ดุมหลัง ใช้ของสกาย

แพหลัง ถ้าจะอัพดุมเปลี่ยนยกแพก็ดี ทำรอบเดียว ทำไม่ยาก ถอดน็อตไม่กี่ตัวใส่กันได้เป๊ะๆๆ

ตอบแบบที่เคยตอบมาแล้ว

ดุมหน้า เจาะดุมเดิม หรือ ใส่ของ ซิลเวีย เป็นการอัพเบรคในตัว
ดุมหลัง ใช้ของสกาย

แพหลัง ถ้าจะอัพดุมเปลี่ยนยกแพก็ดี ทำรอบเดียว ทำไม่ยาก ถอดน็อตไม่กี่ตัวใส่กันได้เป๊ะๆๆ

ไหนๆก็ตอบมาแล้วถามต่ออีกหน่อยนะคับ ซิลเวียรุ่นไหนหรือได้ทุกรุ่นคับ แล้วถ้าเจาะดุมเดิมที่ไหนรับทำบ้างราคาประมาณเท่าไหร่คับมีเบอร์ร้านให้ด้วยยิ่งดี ส่วนแพหลังผมกะว่าจะยกขึ้นทั้งแพพอดี ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ :coolly-0023:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ไหนๆก็ตอบมาแล้วถามต่ออีกหน่อยนะคับ ซิลเวียรุ่นไหนหรือได้ทุกรุ่นคับ แล้วถ้าเจาะดุมเดิมที่ไหนรับทำบ้างราคาประมาณเท่าไหร่คับมีเบอร์ร้านให้ด้วยยิ่งดี ส่วนแพหลังผมกะว่าจะยกขึ้นทั้งแพพอดี ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ :coolly-0023:
ของ s14 ครับ abs หรือไม่มี abs ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง ประมาณ 3200-3500 ครับลองหาดู :coolly-0022:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน