กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามเรื่องไมล์หน้ามืด กับการตัด180 Km/hหน่อยคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย pingpongcef
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

pingpongcef

Registered
ขอถามเรื่องไมล์หน้ามืด กับการตัด180 Km/hหน่อยคับ พอดีเครื่องเจโบ เพิ่งจะใส่ไมล์หน้ามืดแล้วมันตัด180คับ แต่ก่อนหน้านั้นผมใช้ไมล์เดิม ไม่ตัด มีวิธีแก้ไขมั๊ยคับ แนะนำร้านด้วยคับ ขอบคุณคับ:coolly-0018:

ตอนพี่ใส่ไมล์เดิมเข็มความเร็วขึ้นไหมครับ(ผมคิดว่าไม่ขึ้น) เนื่องจาก JZ จะเป็นไมล์ไฟฟ้า a31เดิมจะเป็นไมล์สาย ดังนั้นตอนพี่วางเครื่องมาช่างคงไม่ได้ต่อสายความเร็วเข้ากล่อง ecu มันจึงไม่ตัด180ครับ พอพี่ใส่ไมล์หน้ามืดมาช่างจะวายสายจากเกียร์มาเข้าจอไมล์และสายที่ออกจากจอไมล์ไปเข้ากล่องECUอีกที(เป็นการวายสายที่ถูกต้องตามระบบของJZ)มันเลยทำให้ตัด180ครับ
ทีนี้ถ้าพี่อยากวิ่งเกิน180พี่ต้องหากล่องปลดล็อค180มาต่อเพิ่มครับ ยี่ห้อแล้วแต่พี่จะเลือกเลยครับ ที่เห็นบ่อยสุดก็จะเป็น HKS ครับ ราคาส่วนใหญ่มือ2จะอยู่ที่1xxx ครับ เรืองติดตั้งสามารถทำเองก็ได้ไม่ยากครับ
ผมขอตอบเท่าที่ผมรู้ละกันครับ :coolly-0003:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ตอนใส่ไมล์เดิมความเร็วขึ้นปรกติครับ...แต่เหนช่างบอกว่าถ้าต่อสายไฟครบเกียร์จะเปลี่ยนนุ่มนวลกว่าเดิมใช่ม่ะคับและอาจจะประหยัดกว่าเดิมด้วยหรือป่าว ตอนนี้กะลังมองกล่องปลดล็อค180อยู่ครับเหนเค้าบอก ยี่Ultra น่าจะดีใช่มั๊ยคับ ขอบคุณที่ช่วยตอบน่ะคับ..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน