กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอบคุณมากครับในความมีน้ำใจ ของท่านโต๊ดและพรรคพวก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311282
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311282

Cefiro-Thailand Members
เข้าเรื่องครับ เหตุเกิดเมื่อวันอาทิตที่ผ่านมา รถของผมยางแตกบริเวณสาย5 ยางหลังระเบิดปุ๊ง รถเสียอาการนิดหน่อยประคองเข้าข้างทางได้ ผมก็โทรหาพี่ออยเป็นท่านแรก ว่าผมต้องขอความช่วยเหลืออยากมาก พี่ออยแกก็บอกเดี๋ยวลองถามๆให้แล้วถ้าได้ไงจะโทรหา สักครู่หนึ่งเบอที่ไม่ทราบชื่อ(ท่านโต๊ด)ก็โทรมาหาผม คุยกันเรื่องปัญหาที่ผมเจอคือ ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมืออะไรเลยสักอย่าง(ผมควรต้องหาแม่่แรงและล้ออะไหล่ติดท้ายไว้แล้วละ) ผ่านไปสักพักท่านโต๊ดก็มาเต็มสูตรทั้้้้้้งเครื่องมือถอด ยางสวยๆอีกเส้น พร้อมกำลังคน ทั้งถอดทั้งเปลี่ยนยางทั้งใส่ล้อ ช่วยให้ผมสามารถขับกลับบ้านมาได้ราบรื่น มันเป็นบรรยากาศช่วยเหลือที่อบอุ่นเหมือนตอนผมไปมิตติ๊งที่โซนปราการ พูดคุยกันสักพักก็แยกย้ายกัน ขอบคุณที่มาช่วยด้วยใจcefthaiล้วนๆไม่มีเรื่องเงินแม้แต่บาทคับ (ผมเองก็ยังรู้สึกผิดที่แม้แต่น้ำผมก็ยังไม่ได้เลี้ยงตอบแทนน้ำใจเลย) ผมซึ้งน้ำใจท่านโต๊ดมากๆจึบกราบขอบคุณๆๆๆ ทุกๆท่านที่มาช่วยเหลือผมในครั้งนี้อีกครั้ง
ขอบคุณๆๆจริงจริงครับ:coolly-0033:

นี่ไงที่พวกเราเคยพูดกันบ่อยๆๆ ได้มากกว่าที่พวกเราคิด คือมิตรภาพที่ไม่มีวันหมด เซฟไทยสุดยอดแล้ววว

สุดยอดอยู่แล้วครับพี่น้องเรา

มะเป็นไร คราบบบบ ต้องขอบคุณน้องๆ ผมมากก่า ผมเองยืนดูอย่างเดียว 555

แล้วให้ล้ออะไหล่ผม1ล้อผมก็นึกว่าท่านมีอีกวงในท้ายรถน้ำใจงามจริงให้ผมมาสรุปท่านไม่มีใช้ ถ้าจะไปไหนไกลๆอีกมารับล้อที่ผมไปใช้ได้เลยหรือจะให้ผมวิ่งไปให้ก็ได้นะครับ

แล้วให้ล้ออะไหล่ผม1ล้อผมก็นึกว่าท่านมีอีกวงในท้ายรถน้ำใจงามจริงให้ผมมาสรุปท่านไม่มีใช้ ถ้าจะไปไหนไกลๆอีกมารับล้อที่ผมไปใช้ได้เลยหรือจะให้ผมวิ่งไปให้ก็ได้นะครับ

นี่เองตัวต้นเหตุ :coolly-0010:

จัดเด็กเนียนๆขออายุไม่เกิน20 ให้น้าโต๊ด819แกซักคน สัญชาติ ไม่สำคัญ แค่นี้ จบ...

ปรบมือดังๆให้น่้าโต๊ด และพวกพ้องด้วยครับ

ผมล้อดุ้งที่นครสวรรค์ก็โทรหาน้าออยเนี้ยแหละ 5555+

ตอนนี้มียางอะไหล่แล้วคับ 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน