กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอบคุณ ป๋ายศA31623 (ณ.บางแสน) มากๆครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31590
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31590

Cefiro-Thailand Members
Registered
เรื่องของเรื่องมันไม่เกี่ยวกับรถเสียใดๆเลย<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
แต่เป็นเรื่องของเงินล้วนๆ ซึ่งไม่อยากให้เกิดขึ้น แต่ทุกปัญหาต้องมีทางออก<o:p></o:p]

เรื่องมีอยู่ว่าได้รับมอบหมายให้รับรองลูกค้า แต่เขาจำกัดงบอยู่ที่ 10000
เราก็ปล่อยเลยตามเลยเช็คบิลมา 18000 3ทุ่ม ตาสว่างเลย:coolly-0033:<o:p></o:p]
<o:p] </o:p]

เอาแล้วงานเข้า สิ่งแรกที่คิดได้คนรอบกาย โอ้วไม่มีไครมี<o:p></o:p]
ขยับออกมานิด เพื่อนร่วมงาน ดันอยู่ปายโอนไม่ได้<o:p></o:p]
ขยับออกมาอีกนิดพี่น้องเราเนี่ยแหละ โซนที่ไปเลี้ยงรับลองก็ บางแสน<o:p></o:p]
คงไม่มีไครรู้จักตัวเรา เท่าคนที่เราเคยพูดจากันนั่นคือ ป๋า ยศA31623
ผู้ใหญ่ใจดี มีญาติอยู่ย่านบ้านเรา 555<o:p></o:p]
ผม : ป๋าผมเดือดร้อนพอดีผมอยู่ที่ทางช้างเผือก (Galaxy) เช็คบิลมา 18,000 แต่ตอนนี้มีแค่ 10,000
<o:p></o:p]
ป๋ายศ : อืม! ขาด 8,000 เดี๋ยวขอครึ่งชั่วโมง โอนให้ แต่ระหว่างนี้ลองโทรหาพี่ป้อง849 ดูเผื่อมี
ผม : ครับ
จากนั้นก็ดำเนินการติดต่อพี่ป้องแต่ก็ไม่มี เลยโทรหาเพื่อน มันก็เลยบอกให้โทรไปหาผู้ใหญ่ที่บริษัทบอกตอนนี้ขาดเงิน 8,000 ให้เขาโอนให้ ผมก็เลยดำเนินการโทรบอกก็ได้มาครบและ 8000 แต่ระหว่างกำลังเดินลงมากดที่ตู้ ATM เลยนึกขึ้นได้ว่าโทรหาป๋ายศซะหน่อยว่าไม่ต้องโอนแล้วได้แล้ว

แต่เชื่อหรือไม่! ป๋ายศแกกำลังอยู่ที่หน้าตู้อีกแห่งหนึ่งซึ่งกำลังจะดำเนินการโอนเงินให้ผม:coolly-0025:
ผมเลย คิดอยู่ระหว่างที่เครียล์อยู่เนี่ย ลูกค้าก็ยังไม่หยุด ดริ๊ง เลยบอกป๋างั้นรบกวนขอ 3,000 ก็พอครับ <o:p></o:p]

จบประโยคได้ประมาณ 3 นาที มีข้อความแจ้งเข้ามาทางมือถือ มีเงินโอนเข้า 3000 บาทจาก.......<o:p></o:p]
สุดท้ายขอขอบคุณ<o:p></o:p]
ป๋ายศA31623 มากๆครับ<o:p></o:p]
พี่ป้องA31849 ที่ประสานงานและแจ้งพิกัดด่านตำรวจขากลับให้ทราบ

จริงๆอยากจะมาขอบคุณในนี้นานแล้ว แต่เห็นเป็นเรื่องเงินๆทองๆ กลัวว่าเดี๋ยวไม่ใช่ไรจะเดือดร้อนป๋ายศอีก:coolly-0033:

ขอบคุณจากใจจริงๆครับป๋ายศ

งับๆๆ ไม่เป็นไรงับ....รอบหน้าก็ไม่ต้องจัดหนักแล้วนะ อิอิ :coolly-0001:
ปล.ป๋ายศน่ารักเสมอครับ....พักผ่อนบ้างนะพี่ ทำงานหนักเลยช่วงนี้อ่ะ:coolly-0033:

ก็เป็นกันแบบนี้... แล้วจะหนีกันไปได้ยังไงไหว...
Cef-Thai อบอุ่นมั้ยหล่ะ

ป๋ายศน้ำใจงามครับ

ช่วงนี้เห็นป๋าไม่ค่อยสบายผักผ่อนบ้างนะครับเป็นห่วง

อย่างน้อย นี่แหละผลดีของการรับโทรศัพท์
ยังไงซะก้รับสายเพื่อนมั่งนะ590

ที่นั่นเค้าขายอาไรว๊า แพงสลัด 18000 ขาหมูจากดาวอังคาร เหรอน้อง

มะวานขาด 590
attachment.php

ตาแบงค์โทรมาหาก็ไม่เอ่ยสักนิดว่าจะส่งรถ
ช่วงนี้งานเยอะ เลยไม่ค่อยได้เข้าไปฮา หุหุ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน