กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอลาบวชครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31002
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

อโหสิกรรม ทุกกรณี และขออนุโมทนากับพี่โตด้วยครับ

ตัวจริงครับ ยืนยัน(เมื่อยแย่)นั่งยัน(สบายหน่อย)นอนยัน(ไปคิดกันเอาเอง)
พี่ก็เป็นคนเดิมของพี่แบบนี้เพียงแต่ต่างวาระ เข้าใจว่าตัวเองคงเป็นผู้ใหญ่ขึ้น
ความคิดความอ่านก็เปลี่ยนไป แต่ก็ไม่คิดว่าตัวเองจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนนัก
เพียงแต่พยายามทำให้ตัวเองยอมรับตัวเองให้ได้เท่านั้นเอง

ตัวจริงครับ ยืนยัน(เมื่อยแย่)นั่งยัน(สบายหน่อย)นอนยัน(ไปคิดกันเอาเอง)
พี่ก็เป็นคนเดิมของพี่แบบนี้เพียงแต่ต่างวาระ เข้าใจว่าตัวเองคงเป็นผู้ใหญ่ขึ้น
ความคิดความอ่านก็เปลี่ยนไป แต่ก็ไม่คิดว่าตัวเองจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนนัก
เพียงแต่พยายามทำให้ตัวเองยอมรับตัวเองให้ได้เท่านั้นเอง
สุโคร่ยยยยยย.......
ใครถือหมอนอะ.....

ไม่ด่าครับ เห็นว่าน้องสนุก ก็พลอยเป็นกุศลไปด้วย ช่วงนี้สำรวมกายวาจาใจ สึกมาแล้วก็พยายามคงใว้ซึ่งสำรวมดังว่า เรื่องด่าเรื่องบ่นคงต้องเพลาๆ

พระท่านว่า "ด่าหมา ตีหมา ให้ข้าวหมา หมามันจำแค่ให้ข้าวเพราะเป็นกุศล แต่กับคน ให้ข้าวให้น้ำเลี้ยงเหล้ามันไม่จำ มันจำแค่ตอนโดนด่าเพราะมันอาฆาต"

รู้ดังนี้แล้วท่านจึงว่า ทำบุญกับหมา ยังได้กุศลกว่าทำกับคน

สาธุ

ป.ล. นี่ไม่ได้ด่านะ แค่เล่าให้ฟัง เพราะตอนนี้กำลังพยายามสำรวม

ว่าไอบิ๊กเป็นหมา ผมรู้....

เมียกรู เอ้ย ภรรยาพี่เองสิครับน้อง

คนเล็กหรือคนโต พี่ ....

คนเดียวครับ ไม่เคยมีคนอื่น(เทพบุตรมาจุติชัดๆ)
ผมเชื่อ ว่าพี่เป็นคนดีของเมีย ไม่เจ้าชู้คับ
ขนาดลายเซ็นพี่ ยังบ่งบอกเลย ว่าพี่รักเมีย ไม่บ้ากาม
เหมือนพวกผม
รับงานถ่ายภาพทั่วราชอาณาจักร
สาวๆ Pretty ถ่ายให้ฟรี​
<!-- / sig -->

น้องบิ๊กอย่าเข้าใจพี่ผิดเรื่องลายเซ็นต์

เคยได้ยินประโยคที่ว่า "น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า" มั๊ยะครับ

ที่ระบุว่า "สาวๆ Pretty ถ่ายให้ฟรี" นั้นชัดเจนอยู่แล้ว
โดยทั่วไปช่างภาพมักจะทำแบบนี้ จะได้ไม่ต้องจ้างนางแบบ

ช่างภาพมี Portfolio นางแบบสวยๆไม่ต้องจ้างมาถ่าย
น้องๆ Pretty และ นางแบบ ไม่ต้องเสียเงินจ้างช่างภาพ แล้วมีรูปไปส่งโมเดลลิ่ง

พี่รักเดียวใจเดียว(บอกแล้วว่าเทพบุตรเชื่อยัง) ไม่งั้นทำงานแบบนี้ไม่ได้แน่ๆ

ถ้าบิ๊กเชื่อพี่ ใว้มีงานถ่ายนางแบบจะเรียกไปเป็นผู้ช่วยช่างภาพ โอเค๊

น้องบิ๊กอย่าเข้าใจพี่ผิดเรื่องลายเซ็นต์

เคยได้ยินประโยคที่ว่า "น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า" มั๊ยะครับ

ที่ระบุว่า "สาวๆ Pretty ถ่ายให้ฟรี" นั้นชัดเจนอยู่แล้ว
โดยทั่วไปช่างภาพมักจะทำแบบนี้ จะได้ไม่ต้องจ้างนางแบบ

ช่างภาพมี Portfolio นางแบบสวยๆไม่ต้องจ้างมาถ่าย
น้องๆ Pretty และ นางแบบ ไม่ต้องเสียเงินจ้างช่างภาพ แล้วมีรูปไปส่งโมเดลลิ่ง

พี่รักเดียวใจเดียว(บอกแล้วว่าเทพบุตรเชื่อยัง) ไม่งั้นทำงานแบบนี้ไม่ได้แน่ๆ

ถ้าบิ๊กเชื่อพี่ ใว้มีงานถ่ายนางแบบจะเรียกไปเป็นผู้ช่วยช่างภาพ โอเค๊

เอาผมไปเป็นคนซับน้ำ เอ้ย ซับหน้าได้นะครับ

ได้เลยครับบอล งั้นเดี๋ยวพี่ชวนแจะไปซับเลือดหัวเอ็งด้วยเลยแล้วกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน