กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอลาบวชครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31002
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ขอบคุณพี่น้องทุกคนอีกครั้งครับ

แล้วพี่จะเทศน์ให้พวกผมฟังมั๊ย...

ถ้าเอ็งไปวัดก็จะจัดให้

อนุโมนทนาด้วยนะครับพี่โต ว่าแต่จะบวชยันเป็นเจ้าอาวาสเลยมั๊ย

ยังไม่มีในความคิด เพราะภาระทางโลกยังมีอีกมาก แต่อนาคตข้างหน้าก็คงต้องปล่อยให้เป็นไปตามวาระ

อนุโมทนาสาธุคับพี่................

ว่าแต่แก่จนป่านนี้แล้วทำมัยเพิ่งมาบวชหว่า????

อนุโมทนาด้วยคนครับพี่ หน้าที่ลูกผู้ชาย บวชทดแทนคุณ

to..A31002<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_718023", true); </SCRIPT] TRANCE ณ. บางนา

หนูขออนุโมทนาบุญกับคุณพี่โตด้วยนะค่ะ
เออ...นี่คุณพี่พึ่งบวชจิงๆ หรอค่ะ หรือบวชแก้บน
(ปล.คืออยากทราบจริงๆ ..แบบว่า..หนูไม่ได้ตั้งใจกวนตีนอะค่ะ)

เพิ่งบวชครับ แล้วก็ไม่ได้แก้บนด้วย(ห้ามคนอื่นมาเล่นต่อว่าปกติแก้แต่ข้างล่างนะ)

บวชเพราะอยากบวชครับ ที่ผ่านมาทำแต่งาน หาเวลาหยุดยาวไม่ได้
ขืนปล่อยไปนานเข้าจะยิ่งช้า เลยตัดสินใจซะตอนนี้
ประกอบกับช่วงนี้พอจะโยนงานและความรับผิดชอบในหน้าที่การงานให้คนอื่นได้บ้าง

เหตุผลเท่านี้แหละ

ขออนุโมทนาบุญด้วยอีกคนครับพี่
อย่างนี้พี่บวชทีหลังผม พี่ต้องเรียกผมว่าพี่หรือป่าวครับ ถามเฉยๆครับ

เพิ่งบวชครับ แล้วก็ไม่ได้แก้บนด้วย(ห้ามคนอื่นมาเล่นต่อว่าปกติแก้แต่ข้างล่างนะ)

บวชเพราะอยากบวชครับ ที่ผ่านมาทำแต่งาน หาเวลาหยุดยาวไม่ได้
ขืนปล่อยไปนานเข้าจะยิ่งช้า เลยตัดสินใจซะตอนนี้
ประกอบกับช่วงนี้พอจะโยนงานและความรับผิดชอบในหน้าที่การงานให้คนอื่นได้บ้าง

เหตุผลเท่านี้แหละ

ออ...รับทราบค่ะ:coolly-0009:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน